เย้ ดีใจจังได้เปลี่ยนเป๋าใหม่แย้วววว
โดย Anpan
Anpan
จากทู้เดิม
[SIZE="4"]http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=184769

วันนี้ จับยามสามตาแล้วเห็นเป็นฤกษ์งามยามดี :cool:
รีบแอบซิ่งไปที่ shop lv ระหว่างทางนั่งคิดว่า จะพูดยังไงดีหว่า
เค้าถามมาอย่างนี้ จะตอบว่าไง
ถ้าเค้าไม่ให้เปลี่ยนจะทำไงต่อดี.... :confused:

เครียด เครียด เครียด

ไปถึงจอดรถผิดตึกอีก เดินต๊อก ต๊อกหาร้าน
เจอแล้วรีบดิ่งเข้าไป
ในสมองบอกว่า "หลีกเลี่ยง sa ชายที่ไม่ใช่ชาย" (ข้อมูลจากเพื่อน ๆ ในนี้)
ถึงประตู สายตา scan อย่างรวดเร็ว
เห็นอยู่ 2 ชาย
แต่ไม่สามารถ differential diag ได้ว่าเป็นชาย type ไหนแน่
หันไปอีกทาง เห็น sa หญิงหน้าตาน่ารักอยู่
"คนนี้ละกัน" ในใจคิด รับสาวเท้าก้าวเข้าไป
เริ่มบทสนทนา.......................

ขอพักเดียว กินน้ำแป๊ป เดียวมาเล่าต่อคะ :)

suiteeruk
เย้ๆๆๆ ^_____^
จากกระทู้เก่าเนี่ย หยกก็กังวลว่าจะเปลี่ยนได้ไหม
ดีใจด้วยนะคร๊า ดีใจจริงๆคร๊า ที่ไปเปลี่ยนกระเป๋ามาแล้วเนอะ
Anpan
[SIZE="4"]ต่อคะ........
เรา : สวัสดีคะ มาขอเปลี่ยนกระเป๋าคะ ( รื้อ รื้อ จากถุงออกมาให้ดู)
sa คนสวย : ซื้อจากไหนคะ
เรา : จาก ...... ใบนี้สวยทุกจุดเลย แต่มันเย็บเบี้ยวตรงนี้ อะคะ (ชี้ ให้ดู)
sa คนสวย : มันเป็นอย่างนี้ทุกใบล่ะคะ
เรา : แต่ใบนี้มันเห็นชัดมากมากเลย จะขอเปลี่ยนเป็นแบบเดิมอะคะ
(ในใจลุ้น จะให้ป่าวเนี่ย)

sa คนสวย : เดินไปหยิบใบใหม่มาให้ดู
เรา : (คิดในใจ... อย่างนี้แปลว่าให้ใช่ไหมนี่ เริ่มลิงโลด :eek: )
sa คนสวย : (ตรวจกระเป๋าเรา check : ทุกซอก มุม ขอบ จุดนู้น จุดนี้ ......ขอดูกุญแจ ใบเสร็จ)
เรา : (รีบบอก) ใหม่กิ๊ก ยังไม่เคยใช้เลย แค่เอามาถ่ายรูปเล่น (เป็นความสัตย์จริง)
จริง จริง ไม่อยากมารบกวนนะคะ แต่มันเบี้ยวเกินกว่าในช่วงที่ยอมรับได้อะคะ

sa คนสวย : (หน้านิ่ง นิ่ง ตรวจกระเป๋าต่อ)
เรา : (รอลุ้น) :mad:
sa คนสวย : จะเปลี่ยนเป็นรุ่นเดิมลายเดิมใช่ไหมคะ
เรา : คะ ไม่เปลี่ยนใจคะ (รักเดียว ใจเดียว ;))
แล้วมีใบใหม่ให้เลือกอีกไหมคะ (ขอเถอะนะ น่านะ)

sa คนสวย : (เดินไปหยิบมาให้อีกใบ)
เรา : (พยายามตรวจตราให้ถี่ถ้วน เอาที่ defect น้อยสุด
จริง จริง อยากให้เอามาทั้งตู้เลย แต่ไม่กล้า :p)

sa คนสวย : เปลี่ยนได้ครั้งเดียวนะคะ (เอาใบเสร็จไปเขียนอะไรยิก ยิก)
เรา : คะ (แค่นี้ก็ดีใจจะแย่แล้วววว) เอาใบนี้ค่ะ
sa คนสวย : (พับเป๋าใส่ถุงให้)
เรา : (ยิ้มดีใจจนออกนอกหน้า :D )
ขอบคุณมาก มากเลยคะ จริง จริง ไม่อยากมารบกวนนะคะ แต่มันไม่มั่นใจอะคะ
(พูดซ้ำอีก เพราะดีใจมากกกกก)

เรื่องก็จบด้วยประการละฉะนี้....หลังจากเครียดมาหลายวัน.......ต้องไปทำบุญหน่อยแล้ว :)

[SIZE="5"]ขอบคุณเพื่อน ๆ ทุกคนที่มาแนะนำคะ

[SIZE="2"]เราว่า sa เค้าก็น่ารักนะ หน้านิ่ง นิ่ง
แต่เราเข้าใจ ใครจะมายิ้มได้ทั้งวัน
PREZZO
ของแท้ยังไงๆ เค้าก็ต้องยอมให้เปลี่ยนอยู่แล้ว ยินดีด้วยนะครับ:D
potae
เย้ ดีใจด้วยค่ะ

ได้น้องเป๋าใบใหม่ สวย เพอร์เฟคมาใช้ :D

เล่าไปตื่นเต้นไปเลยนะค่ะเนี่ย
b-bo-o
ว้าววว ดีจังที่ได้เปี่ยนเป๋าใหม่นะคะ
Meesook
ยินดีด้วยค่ะ... แอบลุ้นตามเหมือนกันค่ะ
Anpan
[SIZE="4"]กลับมา พลิกดูกระเป๋าต่อ
ดู date code AA1019
นับนิ้วไปมา
ว้าว ..... มันช่วง week วันเกิดเราเลยแฮะ

สงสัยใบนี้ จะเกิดมาเพื่อเรา.... ;) นอนรอเราพากลับบ้านอยู่ที่นี่เอง
..........ว่าไปนู้น

[SIZE="3"](จริง จริงเห็น defect เล็กน้อย แต่ไม่อยากจ้อง
พยายามมองข้ามไป nobody perfect !!!)

[SIZE="3"]ขอบคุณทุกคนที่ติดตามคะ
iavenue
[SIZE="4"]ดีใจจังที่คำปรึกษาของผมพอช่วยเหลือได้บ้าง

ใช้กระเป๋าให้มีความสุขนะครับ:cool:

ลุงแจ๋ม @ SBN
Lady Geordie
ดีใจด้วยนะคะ ได้น้องเป๋าที่ถูกใจ เหมือนได้เจอเนื้อคู่เรย ^^
-bow-
ยินดีด้วยจ้า

เข้าใจอารมณ์ตอนที่ sa ยอมเปลี่ยนของให้เลย :rolleyes:
jam
ดีใจด้วยจริงๆค่า ^_^
Aengaeng
[SIZE="3"]ดีใจด้วยจริง ๆ ค่ะ
นึกหน้าตอนเดินออกจากร้านออกเลยหล่ะ

ต้องเป็นหน้าที่มีความสุขที่สุดในโลก
แบบตอนเราหิ้ว LV ออกจากร้านแน่ ๆ เลยค่ะ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3