อยากระบายค่ะ
โดย maew_maew
maew_maew
เซ้งค่ะ..

.โทรหาก็ไม่รับสาย พอดีซื้อสินค้ากะเค้าไว้ 1 ชิ้นค่ะ..แต่ราคาค่างวดไม่ได้มากมายอะไร

แต่ส่งสัยว่าทำไมเค้ายังไม่ส่งสินค้าให้สักที โอนเงินไปตั้งแต่ 10/07 แล้วค่ะ และทุกครั้งที่โอนแล้วก็

แจ้งการโอนพร้อมกับที่อยู่...แต่ก็มี mess คอยถามอยู่เรื่อยว่าโอนหรือยัง..ก็ตอบไปแทบทุกครั้ง

แต่ทำไมกับของคนอื่น ๆ ซื้อของที่หลังเค้าแทบทุกคน..แต่กลับได้ของก่อนเจ้านี้ทุกคนเลย...งงมาก

นี่รอมาอาทิตย์นึงแล้วค่ะ.ยังไม่ได้รับของเลย เสียความรู้สึกค่ะ...ถ้าเจอแม่ค้าแบบนี้อย่ามาขายเลย

ดีกว่าค่ะ ก็น่าจะทราบลูกค้า cf สินค้าก็หมายความว่าพร้อมที่จะโอน..แต่เมื่อโอนไปแล้วแจ้งไปแล้ว

และแม่ค้าไม่ได้เช็คยอดในบ/ชหรืออย่างไรค่ะ....
due
สงสัยแม่ค้าจะลูกค้าเยอะก็เลยสับสนค่ะ
ติดต่อดูอีกทีนะคะ แม่ค้าอาจจะลืมก็ได้ค่ะ
ขอให้ได้ของไวๆนะคะ:)
peachpie
อาจจะขายหลายอย่างจนสับสนไปหมด แต่ก็ไม่ดีนะคะแม่ค้า ลูกค้าเดือดร้อน ^__^
makeberry
โทรไปถามเค้าเลยดีมั๊ยคะ
จะได้รู้กันไปเลยว่าเค้าส่งหรือยัง
หรือว่าทำไมยังไม่ถึงอ่ะค่ะ
asiaticia
โทรไปถามตามถึงที่เลยค่ะ ถ้ายังไม่ส่งแล้วคุณไม่อยากได้แล้วก็ขอให้เขาโอนเงินคืนมาค่ะ
kookhae
Originally Posted by makeberry
โทรไปถามเค้าเลยดีมั๊ยคะ
จะได้รู้กันไปเลยว่าเค้าส่งหรือยัง
หรือว่าทำไมยังไม่ถึงอ่ะค่ะ

:p เห็นด้วยคะ...เอาใจช่วยให้ได้ของเร็วๆ นะคะ
apretty
ได้ลองติดต่อแม่ค้า ทางมือถือ และทาง PM ใช่ไหมคะ
ถ้ามี e-mail ก็ลอง mail ด้วยนะคะ เผื่อจะเคลียร์กันได้ค่ะ
mamee
มาให้กำลังใจค่ะ
klosetnaka
แอบเซ็งแทนค่ะ ยังไงขอให้ติดต่อแม่ค้าได้ไวๆนะคะ!!!
rita-1
อาจจะมีอะไรผิดพลาดก้อได้ค่ะ ยังไงลองโทรหลาย ๆ ครั้งนะค่ะ สู้สู้
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3