แอบเสียใจค่ะ balen ที่ฝรั่งเศส ไม่เซลล์กระเป๋าค่ะ
โดย bcou
bcou
แอบอ่านมานาน ไม่เคยจะโพสต์กับเค้าเลย วันนี้ขอสักนิดนะคะ เมื่อวานก็ตื่นแต่เช้า เข้าปารีส ไปเข้าคิว รอซื้อกระเป๋าค่ะ แล้วก็ต้องรีบกลับเพราะนัดหมอไว้ 14.30 วันนี้ก็มานั่งเจอกระทู้ บาลอง ลดราคาที่ตูลูสของคุณเด่นเข้า ก็เข้าใจว่าน่าจะลดเหมือนกัน กำลังจะไปแต่งตัว ตั้งใจจะไปสอย น้องทวิกกี้ สักใบน่ะค่ะ ก็เลยโทรไปถามดูก่อน เค้าบอกไม่เค้ย ไม่เคย ลดราคากระเป๋าเลยค่ะ จ๋อยไปเลย คงต้องยอมจ่ายตามราคาเต็มๆ เหมือนเพื่อนๆ พี่ๆ ซะแล้วล่ะค่ะ ว่าแล้วก็แอบอิจฉา คนอยู่ตูลูส จังนะคะ
DenMark
เหอๆๆๆๆ อยู่บ้านนอกบางทีมานก็ดีเนอะ หุหุ อยากได้สีอะไรก็บอกนะครับ จัดส่งให้ค๊าบ จริงๆ บินมาซื้อเองก็คุ้มอยู่นะครับ เพราะมันลดเยอะกว่าค่าเครื่องน๊า :oops: :oops: :oops: เดี๋ยวไปบอกที่ร้านให้ครับว่าพี่อยากได้สีไหนทรงไหน ได้ให้เค้าเก็บให้ได้
-bow-
ง่ะ ง่ะ ง่ะ 8O 8O 8O

เรื่องจริงหรือเนี่ย 8O ง่ะ 8O
bcou
ใจจริงก็อยากทำอย่างนั้นแหล่ะค่ะ ซื้อตั๋วไปเลย แต่ว่าไม่มีเวลาน่ะสิคะ เสียดายมากกกกกกก เลยค่ะ ว่าแต่สีของทวิกกี้ truffle เป็นสีที่ชอบซะด้วยสิคะ แล้วสภาพที่คุณเด่นเห็นๆ น่ะค่ะ เป็นยังไงบ้างคะ หนังสวยไหม เพิ่งอยากจะได้สักใบ ก็เพราะเห็นพี่ๆเพื่อนๆ ในห้องนี้แหล่ะค่ะ ทำเอากิเลสหนา น่ะค่ะ นี่ถ้าไม่เกรงใจ ก็คงจะฝากคุณเด่นซื้อไปแล้วล่ะค่ะ
DenMark
สวยดีนะครับ ลดจาก 800 เหลือ 550 อ่ะครับ ถ้าจะเอาก็ส่งให้ได้นะครับ ไปรษณีย์อยู่หน้าโรงเรียน เดินไป 10 ก้าว ก็ถึงครับ

ค่าโอนเงินบัญชีฝรั่งเศสด้วยกัน รู้สึกจะ 3-5 ยูโร มั๊งครับ

เดินไปที่ร้านก็ 2-3 นาทีเองอ่ะครับ จากป้ายรถเมล็กลับบ้าน ใกล้มากๆ

สนใจก็บอกนะครับ จัดให้ครับ :D ไม่คิดค่าหิ้วอะไรทั้งสิ้นครับ คิดแต่ค่ากระเป๋ากับค่าส่งครับ ถือว่าช่วยเหลือกันครับผม :wink:
Puppe
เป้อ่านแล้วรู้สึกซึ้งในน้ำใจคุณเด่นจังเลยค่ะ น่ารักที่สุดเลย :D
bcou
ซึ้งน้ำใจคุณเด่นจังเลยค่ะ น่ารักมาก พี่ไว้ใจคุณนะคะ ว่าแต่คุณจะรับเช็ครึเปล่าคะ พี่ส่งเช็คให้ รอให้เงินเข้าธนาคาร แล้วค่อยส่งกระเป๋าให้พี่ก็ได้ค่ะ
ว่าแต่กระเป๋าที่เอามาเซลล์ คุณเด่นคงเห็นแล้ว ว่ามันน่าซื้อหรือเปล่าคะ ไม่ต้องเห็นแก่ราคาที่ลดนะคะ เอาตัวคุณเด่น มาวัดเป็นมารฐานเลยค่ะ ถ้าคุณเด่นเห็นว่า น่าเอา น่าซื้อ เหมาะสมอย่างยิ่งพี่ก็ไว้ใจคุณเด่นค่ะ ว่าแต่เค้ามีถุง balen ให้ด้วยรึเปล่าคะ (แอบอยากได้ถุงด้วยน่ะค่ะ) ยังไงทิ้งเบอร์โทรไว้ได้ไหมคะ เดี๋ยวพี่โทรกลับไปเองค่ะ ขอบคุณมากนะคะ

ป.ล. คุณเด่นคะ twiggy truffle เนี่ยหนังเค้าแห้งรึเปล่าคะ ?
DenMark
pm เบอร์โทรไปให้แล้วนะครับ เดี๋ยวเย็นนี้จะแวะไปดูกระเป๋าแบบละเอียดๆ ให้ครับ

มีถุงผ้าให้นะครับของ Balen เองเรย แต่ว่าไม่มีถุงกระดาษให้อ่ะครับ เป็นถุงของทางร้าน

กระเป๋าเค้าไม่เยินหรอกครับ เพราะว่าร้านนี้เข้มงวดมาก จะเข้าไปก็ต้องกดกริ่งให้ SA มารับไปเดินชมสินค้าครับ

ถ้าถ่ายรูปได้จะขอเค้าถ่ายรูปไปให้ดูนะครับ :D

อ่อๆๆๆ ถุงกระดาษบาลองถ้าจะเอาก็ได้นะครับ ผมมีเยอะเรย เหอๆ เก็บไปก็ขนกลับไทยไม่ได้ รกห้องง่ะ ยกให้ครับพี่

ส่วนกล่องไม่มีนะครับ เค้ามีแต่กล่องกระเป๋าใบเล็กๆ กล่องใหญ่ๆ ไม่มีครับ

ซื้อที่ร้านในปารีสก็ไม่มีกล่องให้นะครับ ไม่ว่าจะเป็น printemp หรือว่า George V ก็ตาม ตั้งแต่ซื้อมายังไม่เคยมีกล่องกับเค้าเรย อยากได้เหมือนกัน เหอๆ
pieinlove
คุงพี่เด่นน้ำใจงามจิงด้วยคร่า :oops:
bcou
คุณเด่นน่ารักจังเลยค่ะ พี่ล่ะเกรงใจจริงๆ แต่ใจนึงก็อยากได้น่ะค่ะ ขอบคุณมากๆ นะคะ พี่ไม่กลัวคุณหนีหรอกค่ะ พี่ไว้ใจค่ะ เดี๋ยวเย็นนี้พี่โทรหาก็แล้วกันนะคะ
ป.ล ถ้าเข้าปารีสเมื่อไหร่ แวะมาค้างบ้านพี่เลยนะคะ ถ้าไม่ติดว่าอยู่ชานเมือง นั่งรถไฟ 35 นาทีเข้าเมืองเข้า และถ้าไม่รังเกียจหมาอีก 2 ตัว เชิญได้เลยนะคะ
DenMark
ไม่รังเกียจหรอกครับพี่ เพราะว่าตอนนี้ที่ไปๆ ปารีส ก็ไปนอนกับเพื่อนที่เป้นนักเรียนทุนเหมือนกัน

อยู่แถว Bur Sur Yevette สะกดถูกป่าวเนี่ย เหอๆๆๆ ไกลเหมือนกันครับ :oops: :oops: :oops:

เรื่องซื้อของเนี่ยไม่เป็นไรนะครับ ยินดีมากๆ ครับ เจอของดีๆ ราคาถูกๆ ก็อยากให้พี่ๆ เพื่อนๆ ได้ใช้กันอ่ะครับ :wink:

ที่ร้านต้อง งง แน่เรยว่าทำไมมากว้านซื้อกัน 555555+

แต่ถ้าหมดล๊อตนี้ก็ต้องรอ มกราคม ปีหน้านะคับ เพราะว่าเค้าคงเอาของปี 06 มาเซล ตอนเซลหน้าหนาวไม่เอาบาลองมาเซลครับ ไปเดินถามเค้ามาแล้วเมื่อเซลหน้าหนาวที่แล้วอ่ะครับ
cocoa
น้องเด่นฮะ พี่ขอ theatre work ใบนึงด้วยฮ่า
เด๋วพี่จัดการค่าส่ง ค่าภาษี ค่าเดินทาง ค่าไปรษณีย์ จิปาถะพี่จ่ายเองฮ่า
น้องเด่นแค่เดินไปซื้อกระเป๋า แล้วส่งมาเรยนะฮ้า

อ่อๆ ไม่ต้องห่วงนะฮ้า ค่าอื่นๆ เด๋วพี่ออกหมด น้องเด่นออกแต่ค่ากระเป๋าสบายๆ เลยฮ่า :twisted:
KYO
มาเฟริมด้วยคนว่าน้องเด่นน่ารักม๊ากกกกคะ ข้าเจ้าแอบรบกวนไปแระ แหะแหะ เกรงใจนะเนี่ย แต่เวลาอยากเนี่ย มันหน้ามืดอะ ฮ่า :oops: ขอบคุณมากๆ คร๊าบบบบบบบบบ ซาบซื้งๆ
TwinkleStar
อิอิอิ คุณเกียว ดาวรู้ความลับละ ไม่ต้องเกรงใจหรอกจ้า บ้านนี้ชอบ shopping แม้ไม่ใช่ของตัวเอง ได้เดินดูลูบ ๆ คลำ ๆ ซื้อให้คนอื่นก็สนุกละค่ะ
คุณโก้...แหม.....ใคร ๆ ก็อยากทำอย่างคุณโก้อ่ะ สงสารเด็กน้อยที่ตูลูซเถอะ เดี๋ยวไม่มีตังกินข้าว ผอมแย่เรย อุตส่าห์กินเข้าไปตั้งเยอะแล้ว เสียดายของ
คุณน้องเด่น...เพ่งกลับจากเที่ยวก็ shopping ต่อเชียวนะ อาจารย์ยังจำหน้าได้ป่าวนั้น??
katkat
น้องเด่นน่ารักมากค่ะ :) :)
ซาบซึ้งน้ำใจแทนเลยง่ะ
ขอให้เรียนได้เกรดดีๆ น้า
ช้อบได้แต่ของดีๆ ถูกๆ ด้วย :wink: :wink:

--------------------------------------------------------------------------------------
DenMark
:oops: :oops: :oops: ก็ถือว่าช่วยๆ กัน (เสียตัง) อ่ะครับ

นี่ตัวเองก็โดนไปหลายดอกเหมือนกัน เอาไว้เคลียร์ห้อง กับรื้อกระเป๋าเดินทางก่อนนะครับ จะจัดการถ่ายรูปว่าได้ทำความผิดอะไรลงไปแล้วบ้าง เหอๆๆๆ แบบว่าของที่ระลึกที่ซื้อมาเนี่ยยังอยู่บ้านเพื่อนที่ปารีสเรยครับ ขนกลับมาไม่รอด เหอๆ
PG
คุณเด่นใจดี น่ารักมากๆเลยค่ะ

แวะมาบอกข่าวคราวที่ปารีส เผื่อคุณ bcou จะสนใจ แบบอื่นด้วย
คิดว่าที่ชอปคงไม่ลด เลยไปดูตามร้านที่ขายหลายๆแบรนด์
มีร้านนึงอยู่เมโทร Etienne Marcel ลด 20 เปอร์เซนต์ค่ะ แต่มีเฉพาะหมุดทองค่ะ มีสามสีค่ะ Black white แล้วก็น่าจะเป็น truffle อีกสีค่ะ (ไม่แน่ใจว่าใช่รึป่าว ต้องขอโทษด้วยค่ะ ไม่ใช่เซียนแบบคุณเด่นอ่ะ) :oops: มี giant Brief หมุดทองหลายใบค่ะ จำสีไม่ได้อ่ะคะว่ามีไรบ้างทั้งหมด แต่น่าจะมี black กับ olive ค่ะ

ลองถือหมุดทองดูแล้ว ไม่เข้ากับตัวเองอย่างแรงค่ะ แต่มีใบนึงที่ชอบ เป็น part-time แต่ไม่ใช่หนัง เป็นผ้า wool สีกรมท่า เหลือ 780 ยูโรค่ะ (ลด ยี่สิบเปอรเซนต์เช่นกัน)

นอกจากนี้ก็มี miu miu coffer ลด 40 เปอร์เซนต์ค่ะ
มี miu miu ลด 50 เปอร์เซนต์หลายใบค่ะ แต่ละใบ หนักมากง่ะ

สำรวจมาได้เท่านี้ค่ะ เพราะไปตอนร้านเค้าจะปิดแล้ว เกรงใจง่ะ อยู่คนเดียว แถมไม่ซื้ออีกตะหาก :lol:
DenMark
เซียนอารายอ่าครับ ดูสีพลาดไปด้วย กร๊ากกกกกกกก ก็ป้ายกระดาษมันหลอกง่ะ ดันไปดูรุ่นไม่มีป้ายเหล็ก

ดูสี Camel 06 Spring-Summer เป็นสี Truffle ซะงั้น ทั้งๆ ที่ตัวเองก็มีสี Truffle แต่ไม่เอาออกมาใช้เป็นเดือนแร้วอ่า :oops: :oops: :oops:
PG
ู^ คุณเด่นถล่มตัวอ่ะ ถ้าคุณเด่นมาดูคงบอกได้แน่นอนค่ะ แต่ปุ๋ยไม่แน่ใจเลยว่ามันจะ truffle หรือ cafe แล้วไม่ได้เข้าไปดูใกล้ๆด้วยค่ะ พนักงานก็พูดแต่ marron ๆ อ่ะค่ะ (ซึ่งมันใช้เรียกสีโทนนี้ทั้งหมดเลยมั้งคะ) :oops:
JanzA
น้องเด่น (ขออนุญาตเรียกน้อง) น้ำใจงามมากเลยค่ะ
ได้เห็นน้ำใจชาว sbn ช่วยเหลือกัน น่ารักจัง :D
KYO
ต้องมาขอบคุณคุณดาวอีกคนคะ ต้องรบกวนทำเรื่องโอนเงินให้น้องเด่นด้วย แหะแหะ ไว้อยากได้รองเท้าบอกเกียวนะ เด๋วจัดให้เด้อ อิอิ ว่าแต่ชอบคำอวยพรคุณ katkat จัง ที่ขอให้ได้เกรดดีๆ เนี่ย ก้อน่าปลื้มนะคะ แต่อันหนังเนี่ย น่าปลื้มที่สุด ช๊อปได้ของดีๆ ถูกๆ เนี่ย เกียวช๊อบชอบ ฮ่า
duckkie
พี่เด่นนิสัยน่ารักจังค่ะ :D
lek
น้องเด่นน่ารักมากมายเลยค่ะ....แอบติดตามมาหลายกระทู้แร้ววค่า..

.....ว่าแต่...ที่ฝรั่งเศสเค้าเซลล์ถึงเมื่อไหร่อ่ะคะ..พอดี จะไปตอบเดือนกุมภาอ่ะค่ะ...มะรู้ยังมีอะไรเหลือบ้างอ่ะค่ะ :cry: (แบบว่าแบรนด์อื่นก้อได้น่ะค่ะ..อิอิ)

ขอบคุณค่า :o
DenMark
หว่ายยยยยย ขอบคุณพี่ๆ นะครับที่มาชม ก็ช่วยๆ กัน (เอาเงินไปใช้) อ่ะครับ เหอๆๆๆ

เซลเนี่ยน่าจะถีงวันที่ 16 กพ นะครับ เซลมาท้ายๆ ก้จะได้ของถูกเหมือนกันครับ เพราะว่าเค้าลดราคาเรื่อยๆ แต่ขนาดที่อยากได้ก็หมดไปเรื่อยๆ เช่นกันครับ

พวกแบรนด์ ที่ปารีสไม่ทราบนะครับ แต่ที่บ้านนอกอย่างผมก็มีเหลือเยอะเหมือนกัน ในร้านที่เอามาขายๆ นะครับ ไม่ใช่ shop

พวก โคลเอ้ ท๊อดส์ ไรเงี๊ยะครับ ก็ลดเพิ่มจาก 30-40% เป็น 40-50% ครับ

Marni อืมมมม ไม่ได้ดูอ่าาาาา เดี๋ยวไปดูให้อีกทีครับ

จะบอกว่ายังไม่ได้เดินไปร้านขาย brand อื่นๆ เท่าไหร่เรยครับ ไปแต่ร้านที่มีบาลอง กับห้างลาฟาเยต เหอๆๆๆ ในเมืองก็ยังไม่ได้เดิน สงสัยเงินหมดก่อนไปถึงร้านอื่นๆ แหง เหอๆ :oops:
honeyp
^
^
^
อยากช่วยเอาเิงินคุณน้องเด่นไปใช้อ่ะ ได้ป่าว :lol:

อยากได้มั่งอ่ะ ไม่เคยได้อะไรดีๆกะเค้าเยอย ฮือๆ :cry:
puk_apitta
น้องเด่นจะน่ารักกันไปถึงไหนเนี่ย ใจดี น่ารักแบบนี้ ขอให้มีแฟนสวยๆ ดีๆนะค่ะ และอย่าลืมแวะมาบอกข่าวดีเรื่องของเซลล์บ่อยๆนะค่ะ
kunmuay
น่ารักจริงๆเลยค่ะ :lol:
bcou
ขอบคุณ คุณPG นะคะ ที่เอาข่าวมาบอก เดี๋ยวคราวหน้าจะแอบไปดูคะ พอดีได้ไว้วานน้องเด่นไปแล้ว ทำเอาน้องเค้าปวดหัวไปเลยล่ะมั้งคะ น้องเค้าน่ารักจริงๆค่ะ
DiorAddict
ขอบคุณคุณเด่น กับคุณดาวนะคะ ทั้งสองคนน่ารักมากๆๆๆๆเลยละคะ ถ้ามาเที่ยวอังกฤษบอกฟ้าน้าาาาา เดี๋ยวเลี้ยงตอบแทนค่าาาาา
DenMark
ยังไม่มีเวลาเดินในเมืองเลยครับ เดินแต่ห้างลาฟาเยต กับร้านที่ขายบาลอง เท่านั้นครับ

แต่ชักไม่แน่ใจตัวเองว่าไม่มีเวลา หรือไม่มีเงินไปเดิน กร๊ากกก โดนสองที่นี้ดูดหมดแร้นนนนน :oops: :oops: :oops:
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3