TM: Cath Kidston, Greyhound, Bossini, Allsaint , GAP, DKNY, เสื้อผ้า รองเท้า กระเป๋า สร้อย ผ้าพันคอใครอยากได้อันไหน...ต่อมาเลยค่ะ :)
โดย meatavee
meatavee
หวัดดีค่ะ ชาว SBN ขออนุญาติขายของทั้งของใหม่และของเก่าคละกันไปนะคะ

แจ้งกฏกติกามารยาท ก่อนน่ะคะ
1) ค่าส่ง 30 บาททุกชิ้นแบบลงทะเบียน ยกเว้น กระเป๋า Allsaint ฟรีค่าส่ง
2) รับ CF แล้วไม่รับ CC จ้า
3) ให้สิทธิคนโอนเงินก่อนน่ะจ๊ะ (แต่ขอนัดเจอแล้วส่งมอบของให้ที่สยาม เอ็มโพเรี่ยมหรือพารากอนค่ะ กรณีโอนเงิน กรุณาโอนภายในสองวันหลังจากที่แม่ค้าส่งเลขที่บัญชีให้นะคะ - เป็นบัญชีธนาคารกรุงเทพค่ะ)
4) สินค้าซื้อแล้วไม่รับคืนค่ะ เว้นแต่ว่าเช็คแล้วว่าเป็นของปลอม เพราะว่ามั่นใจ 100% ว่าแท้แน่นอน เพราะว่าซื้อมาเองกับมือทุกชิ้นค่ะ
เริ่มที่ของชิ้นแรกเลยนะคะ

รองเท้า SWEAR สีเขียวกากี มือสอง แต่ว่าใช้ไม่กี่ครั้งเท่านั้นค่ะ
ไซด์ 37 มีรอยตำหนิด้านหน้านิดเดียวเท่านั้น น่าจะเกิดจากการเก็บไม่ค่อยดี ไม่มีผลต่อการใช้งานค่ะ
เป็นหนังเทียมนะคะ แล้วมีเป็นยืดๆสีดำหุ้มมาถึงข้อเท้า เก๋มากค่ะ
ขายเพียงที่ 990 บาท ซื้อมาหลายพันเลยค่ะ มีกล่องพร้อมครบถ้วน

กระเป๋าCath Kidston รุ่นmini book bag กระเป๋าสำหรับใส่หนังสือ ไม่มีก้นกระเป๋า
น่ารักมากค่ะ ใช้ได้ทั้งเด็กๆ และผู้ใหญ่ค่ะ สะพายไหล่ได้นะคะ
ความสูงจากสุดสายถึงตัวกระเป๋า 20 ซม. และถึงปลายสุดประมาณ 50 ซม.ค่ะ
ขนาดตัวกระเป๋า 27 x 30 ซม.

100% PVC coated cotton excluding trim ไม่กลัวน้ำค่ะ

"Wipe clean with a damp cloth. The oilcloth mini bag is as multi-purpose as it's grown up equivalent. Perfect for kids to take on day trips to carry around their all important little bits and bobs."

สะพายไหล่ได้ มี 2 ลาย สีชมพูจุดขาว กับ สีน้ำเงินลายดาว พิเศษ ใบละ 990 บาทค่ะ

กระเป๋าสะพาย GAP สีเทาดำ ของใหม่ค่ะ
ขนาด 32 * 16 ซม. ไม่มีก้นกระเป๋านะคะ
มีซิปด้านใน เป็นประมาณกระเป๋าสะพาย แล้วพอดีใหล่ ใต้รักแร้พอดีๆ
กระเป๋าเป็นผ้าสีเทาตรงกลางเป็นผ้าวู และมุมเป็นหนังเทียมสีดำค่ะ
สายเป็นหนังเทียมสีดำสองเส้นคู่ สะพายแล้วดูปราดเปรียว เท่ห์ๆ เก๋ๆอะค่ะ
เนื่องจากซื้อมาเพราะความเร่งรีบ พอเอามาลองใส่ของแล้วใส่ไม่พอ เลยขอตัดใจขายขาดทุนที่ 1200 ---> 800 บาทค่ะ

กระเป๋า Clutch Bag ของ DKNY
เหมาะเป็นกระเป๋าออกงานมากๆ เพราะว่าดูคุณนายสุดๆ ขอขายที่ 2,000 บาทค่ะ
ขนาด 27*13 ซม. สีดำล้วน แล้วมีลาย DKNY เป็นลายนูนทั่วทั้งใบค่ะ ความยาวของสายทั้งเส้นประมาณ 45 ซม.
แต่ยังไม่ได้แกะกระดาษออกเลยวัดความสูงไม่ได้นะคะ ซิปตรงปลายเป็นสเตนเลสสีเงิน และพิมพ์ DKNY ค่ะ ด้านในเป็นสีครีม และมีซิปปกติค่ะ
อันนี้แบบเปิดแฟลสค่ะ รับรองว่าดูดี มีชาติตระกูลมากๆ

อันนีเป็นลายค่ะ

กระเป๋าสะพายสีทองของ GAP ของใหม่ค่ะ
เป็นทรงน่ารักๆ ทำด้วยผ้าไหมสีทองนะคะด้านนอก ด้านในเป็น Cotton ลายดอกเล็กๆค่ะ
ขนาด 26*20*6 ซม. ความสูงจากสายถึงก้นกระเป๋านะคะประมาณ 37 ซม. แต่ปรับสายให้ยาวได้อีกประมาณ สองล็อกนะคะ
ต้องบอกก่อนว่าอันนี้เรียกว่าซื้อมานานแล้วแต่ไม่มีโอกาสได้ใช้ ยังมีพลาสติกคล้องอยู่เลยค่ะ
ขายแบบสุดๆไปเลย 1200 ---> 800 บาทค่ะ
เพิ่งเห็นที่มาบุญครองขาย 1800 บาทค่ะ ไปเช็คได้เลยค่ะ อันนี้ราคาหาไม่ได้แล้วแน่นอน

นาฬิกาเท่ห์ๆของ Roxy หน้าปัดออกสี่เหลี่ยม เรียบๆ เท่ห์ อธิบายไม่ถูก
นาฬิกา Roxy สายสแตนเลส ของใหม่ มือหนึ่ง กิ๊กๆ พร้อมกล่อง หมอน และใบ International Warranty ใหม่กิ๊ก
แม้แต่ที่ล็อคตรงที่หมุนยังไม่ได้เอาออกเลย พร้อมถ่านใช้งานได้ทันที
อยู่ในกล่องหน้าตาน่ารักมากๆ ทำเป็นเหมือนลิ้นชัก ตามในรูปเลยค่ะ

ราคาขาย 3800 ---> 3000 บาท สุดๆไปเลยค่ะ
   ยังไม่ได้แกะพลาสติกเลยค่ะ

กระโปรงยีนส์ Morgan ไซด์ 38
เป็นกระโปรงทรงสอบนะคะ เอว 28 นิ้ว สะโพก 36 นิ้ว และความยาว18 นิ้ว (โดยประมาณนะคะ)
น่ารักมากเลยค่ะ ใหม่กิ๊ก ขอขายที่ 400 ---> 290 บาทเท่านั้นค่ะ

กระโปรง ยีนส์สีขาว FCUK Jean ไซด์ 10 ใหม่กิ๊ก แต่ซักแล้วนะคะ
เป็นกระโปรงทรงเอนะคะ น่าจะประมาณครึ่งแข้งได้
เอว 32 สะโพก 36 ความยาว 24 นิ้ว โดยประมาณนะคะ
ขอขายที่ 400 ---> 280 บาทค่ะ

กระเป๋าหนังสุดนิ่ม Allsaints ยี่ห้อสุดเท่ห์ของที่อังกฤษ
สไตล์ดิบๆ ร๊อกๆ ไม่โหล ไม่เชย ใช้ได้ตลอดกาลแน่นอน
เป็นหนังแท้ นิ่มและเบาสุดๆ สภาพ 95%, ขนาด 54x30x19cm
ขายที่ 3500 Baht

เสื้อยืด PUMA ไซด์ S, Made in Thailand, ซื้อจากเอ็มโพเรี่ยมค่ะ
จำได้ว่าใส่ไปครั้งเดียวเท่านั้น แต่มันเปื้อนรอยเล็กๆข้างหน้า แต่ไม่สังเกตุ หรือเอาไว้เล่นกีฬา น่ารักแน่นอนค่ะ
ขอขายที่ 180 ---> 99 บาทค่ะ

เสื้อยืดแขนกุดของ Roxy ไซด์ Meduim สีเทาลายดอกไม้กับตรงRoxy Made in USA
มันจะออกแนวแมนๆนิดนึงนะคะ แต่เป็นเสือ้ผู้หญิง เพราะช่วงตัวมันจะกว้างๆแนว Sport ใส่หลายครั้งแล้วแต่สภาพยังดีแน่นอนค่ะ ขอขายที่ 150 ---> 99 บาทเท่านั้นค่ะ

สายเดี่ยวของ AIIZ ไซด์ S สีชมพู
ใส่แค่ครั้งสองครั้งเท่านั้นค่ะ เพราะมีสายเดี่ยวเยอะจัด แต่ยังชอบซื้ออีก ขอขายแค่ 50 บาทค่ะ
 URL]

เดรสคอบัว สียีนส์ แขนเต่อ เนื้อผ้าดีมากๆค่ะ
ผ้า Spandex ของ Zara Woman
ไซด์ M ยืดได้อีกนิดหน่อย เคยใส่แค่ครั้งสองครั้งเท่านั้นค่ะ สินค้าไม่มีตำหนิใดๆนะคะ ตัวนี้ขอขายที่ 400 บาทค่ะ

กางเกงสีดำ ผ้าหนา MNG ไซด์ 8 , US 36 ของใหม่ป้ายห้อยนะคะ
ทรงเป็นขาเดฟ เก๋ๆ สไตล์ MNG ค่ะ ขอขายที่ 500 บาทค่ะ

เสื้อไหมพรมสีส้ม MNG ไซด์ EUR S, Made in Hong Kong
เป็นลายในตัว เป็นเสื้อตัวยาว ใส่แล้วไม่ร้อนนะคะ
สามารถใส่เป็นแซคได้ แค่มี Legging อีกตัวก็โอเลย
เคยใส่แค่ครั้งเดียวเท่านั้นค่ะ ขอขายที่ 450 บาทค่ะ

รองเท้างานกลางคืนของ NEXT สีดำ เป็นผ้าซาตินนะคะ
ไซด์ 5/38 อันนี้เป็นของใหม่นะคะ
แต่ว่ามีปัญหาขนส่งนิดหน่อย และไม่ได้ใส่กล่องมา
เลยเป็นรอยตรงส้นรองเท้าพอสมควร
พอดีซื้อมาฝากพี่สะใภ้ แต่ว่าดันเล็กไป... เลยต้องขอปล่อยต่อค่ะ
ขอขายที่ 600 บาทเท่านั้นค่ะ

อันนี้แหละค่ะที่เป็นรอย นอกนั้นไม่มีตำหนิใดๆ นอกจากยังไม่ได้ลอกราคาตรงพื้นรองเท้า

แซคต่อไปนี้เป็นโซนของใช้แล้วนะคะ

แซคของ CPS ไซด์ L แต่ตัวไม่ใหญ่มากนะคะ
สีชมพูลายกราฟฟิค เหมาะสำหรับใส่ไปงานปาร์ตี้ฮิปๆค่ะ เป็นตัวเอียงๆไม่มีเข็มขัดมาให้ตั้งแต่ต้นแล้วนะคะ เป็นผ้ายืดค่ะ พิเศษตัวละ 480 บาทเท่านั้นค่ะ

เสื้อยืดสีดำ ของ Armani Exchange : A/X แขนสั้นมีเงาสีเงินๆ ไซด์ M , Made in Macau, ใหม่กิ๊ก ป้ายห้อยนะคะ ขอขายที่ 850 บาทเท่านั้นค่ะ

แซค H&M ไซด์ 38 Made in Turkey ซื้อมาจากอังกฤษ เป็นผ้ายืด ปริ้นท์ลายเก๋ๆ สวยมากค่ะ ใส่ไม่กี่ครั้ง ขอขายที่ 450 บาทเท่านั้นค่ะ

สร้อย MNG เก่าเก็บค่ะ ส่งต่อที่ 350 บาทไปเลยค่ะ

ต่างหูของ CHAP ของใหม่ ยังหาโอกาสใส่ไม่ได้ ส่งต่อที่ 190 บาทค่ะ ซื้อมา 290 ค่ะ เหมาะใส่เที่ยวกลางคืนซิ่งๆค่ะ

ผ้าพันคอของ H&M ขาวดำ ลายกะโหลกค่ะ ของใหม่แต่ซักแล้วนะคะ ส่งต่อที่ 450 ค่ะ

โซนมือสอง - สินค้าตามสภาพนะคะ ขายเหมาที่ตัวละ 200 บาทถ้วน ซื้อ 3 แถม 1 ค่ะ โซนนี้ ค่าส่งกี่ตัวก็ 50 บาทเท่านั้นค่ะ

เสื้อเชิ้ต MNG สีดำ ไซด์ EU S สีแดงหมดแล้วค่ะ

แซคสีขาวของ GAP ไซด์ S แขนกุด ตัวนี้เก่าเก็บนะคะ มีรอยเหลืองๆตรงไหล่ แต่ซักออกได้ สไตล์สปอร์ตๆค่ะ

เสื้อเชิ้ตแขนสามส่วน Greyhound สีเขียวตอง สวยมากๆ ไซด์ S ถ่ายรูปไม่ค่อยสวย เพราะว่าใส่ตู้ไว้นาน แต่ของจริงสวยมากกกกกกกกกกกกจริงๆค่ะ

กางเกงสามส่วนสีครีม ลายหกเหลี่ยมรังผึ้ง ของ Greyhound เอวพับ น่ารักมากๆ ไซด์ M สภาพดีมากค่ะ

สายเดี่ยวสีม่วง Bossini ไซด์ M ใหม่นะคะ แค่ลอง เพราะซื้อมาแต่ใส่ไม่ได้ค่ะ

ขอบคุณ SBN ค่ะ

*** ชี้แจงเหตุตัดแต้ม จากการลงขอแลกแต่ลืมระบุของที่ต้องการแลกค่ะ***
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3