เตือนภัยTM : ใครเคยได้ของไม่ตรงกับในรูปขนาดนี้บ้างคะ
โดย Cuddle
Cuddle
http://upic.me/show/32399039 ช่วยเอารูปลงให้เราทีนะคะ เราแนบรูปไม่ได้ค่ะ

** เราปรึกษาเวบมาสเตอร์แล้ว เค้าแนะนำว่าเคสเราจริงๆแล้วเราควรจะแจ้งความ แล้วเอาใบแจ้งความมาส่งให้เว็บเพื่อดำเนินการ
แต่หากไม่ได้แจ้งความไว้ก็ให้เอามาลงโดยไม่ระบุร้านค้าและล็อกอิน
เราเองก็มีเจตนาเพียงแค่ต้องการแจ้งเตือนเท่านั้น ไม่ต้องการทำให้ TM เสียหายจึงพยายามตัดรูปให้เหลือเล็กที่สุด
ขอความกรุณาพ่อค้าอย่าติดต่อเราเรื่องกระทู้นี้นะคะ **

=================
อาทิตย์ที่แล้วถูกใจนาฬิกาอยู่เรือนนึง เค้าว่าของเค้าน่ะ rare item ชนิดว่าหาไม่ได้อีกแล้ว
ตัดสินใจอยู่หลายวันกว่าสรุปว่าซื้อด้วยราคาแพงกว่าในท้องตลาดลิบ T__T
นัดรับของจ่ายเงินในวันศุกร์ค่ำ พาลูกสาวคนใหม่เข้าไปดูหนังด้วยความสุข

กลับบ้านมาสี่ทุ่มก็ตามประสาขี้เห่อ ไล่เปิดเว็บเช็คความแท้อีกร้อยรอบ
เข้าไปย้อนดูกระทู้ขายหน่อยดีกว่าว่าเค้าขึ้น Soldชื่อเราไปรึยัง

แล้วแจ๊คพ็อตก็แตกตอนเกือบเที่ยงคืน ทำไมในรูปรูที่สายนาฬิกามันไม่เหมือนเรือนในมือ??
หรือแสงเงา หรือเราดูผิดข้าง พยายามงัดแงะซอกหลืบดูจะให้มันเหมือนก็ไม่เหมือน
กลัวตัวเองตาถั่ว สะกิดสามีมาดูด้วย ...พบว่าไม่เหมือนชัวร์

คุยกับคนขายเลยค่ะ ยังไม่นอนซะด้วย รวบรัดให้ละกันเพราะคุยกันดีดี
คำตอบที่ได้รับคือให้ถ่ายรูปส่งไปให้ดูหน่อยเค้าไม่รูจริงๆ งงเหมือนกัน
แต่เค้าไม่ไดทำนะ เค้าไม่ได้เปลี่ยนสายแน่ๆ และเค้าไม่มีเหตุผลที่จะทำอย่างนั้น
/ของมีแค่เรือนเดียว/ของคลีนแล้วถ่ายรูปลงกล่องเก็บอย่างดีไม่ผ่านมือใครเลย
/สายเปลี่ยนยากมากและเค้าไม่มีอะไหล่/ผมทำโฟโต้ชอปตัดต่อรูปไม่เป็น/ผีหลอกแน่ๆ

เอริ่ม สลักข้อสายนะคะ ไม่ใช่รอยขีดข่วน จะได้รูงอกรูตันกันง่ายๆ
ในรูปอย่าง แต่ที่ได้รับมาอีกอย่าง ดิฉันก็ไม่มีอะไรจะพูดแล้วค่ะ
มันคงเป็นเคสขายของไม่ตรงกับสินค้ามากที่สุดใน SBN แล้วแหละ รูหายขนาดนี้น่ะนะ

พ่อค้ารับผิดชอบด้วยดีไม่มีอิดออดตั้งแต่แรก พูดจาและบริการดีมากตั้งแต่ขายยันเคลม
อีกวันเราไม่อยู่ ก็ฝากสามีไปคืนของรับเงินคืนเรียบร้อย

ซื้อกันเงียบๆ เคลียร์กันเงียบๆ จบไปแบบเงียบๆ -_-''
เราอ่านเว็บนี้ตลอดแต่ไม่ได้โพสนะคะ มีตัวตนมีเพื่อนในเว็บนี้ ไม่ต้องการดิสเครดิตพ่อค้าแน่นอน
ซื้อของครั้งแรกก็โดนซะเลย เข็ดไปอีกนาน

ตามนิสัยเราเองอาจจะได้ขึ้นโรงพัก อย่างน้อยก็ต้องจับให้ได้ล่ะว่ารูสายมันผลุบโผล่ได้อย่างไร ใครเป็นคนทำ
มันคงงอกคงตันขึ้นมาเองไม่ได้หรอก
แต่พ่อพระที่บ้านขอให้ต่างคนต่างอยู่เถิด จึงมาแจ้งเตือนว่าซื้อของกับ TM บางท่านก็ใช่ว่าชัวร์นะคะ

ใครคิดออก ช่วยเดา ช่วยบอกเราทีนะคะ ว่ามันเกิดอะไรขึ้นกับสายนาฬิกาของเรา
จนบัดนี้ยังงงเหลือจะเดาจริงๆค่ะ
madam-neat
เข้าใจว่าของที่ได้รับเป็นของแท้แต่คนละเรือนกับที่ลงขายใช่ไหมคะ
Cuddle
ตัวเรือนเหมือนกันหมดเลยค่ะ ทั้งข้างหน้าข้างหลังเลขซีเรียลอะไรต่างๆ มีสายข้อที่สามนั่นแหละค่ะที่ไม่เหมือน

เรือนที่ซื้อน่ะมีเรือนเดียว เป็นเรือนเฉพาะ หาที่ไหนไม่ได้อีกแล้ว ร้านเองก็บอกว่ามีแค่เรือนเดียวจริงๆ

ถ้าเอาคนละเรือนมาขายก็ไม่ใช่แล้วค่ะ ของเฉพาะมีเรือนเดียวจะเรือนอื่นมาขายได้ยังไง

เอ หรือร้านจะมีหลายเรือนจริงๆ ????????????
KAT
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3