TM: รบกวนด้วยค่ะ ว่าทำไมถึงผิดกฎไม่เข้าใจค่ะ ช่วยชี้แจงด้วย
โดย Foreverdelayed
Foreverdelayed
[SIZE="6"]ไม่เข้าใจจริงๆค่ะว่าทำไมถึงผิดกฎ เราไม่ได้ลงของที่ไม่ใช่ เป็น Brand Hi street เลยนะค่ะ

ทุกชิ้นที่ลงเป็น แบรนด์ Hi street หมดรบกวนช่วยตรวจสอบด้วยค่ะ

งง มาก เพราะลงมานาน

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1457747
MinnieMe
แอบเข้าไปดูมาแวบ ๆ คาดว่าน่าจะเป็นเพราะยังไม่มีของเป็นพรีออเดอร์รึป่าวคะ ก้เลยผิดห้อง
ปล. เราไม่เชี่ยวชาญเดวรอท่านอื่นมาตอบนะคะ
เมื่อตะกี้ได้พิจารณาดูแล้วนะค่ะ สิ่งที่ว่าน่าจะเป็นไปได้ ที่ทำเข้าใจผิดว่าเราลงขายของผิดหมวดหมู่ น่าจะเป็นการเข้าใจผิดจากรูปนี้ค่ะ

+

+

+

รูปแรกจะเป็นรูปที่ ดาราหลายๆคนถือกระเป๋าแบบต่างๆ โดยที่ข้างบนรูปเขียนว่า Mini Bag from ASOS
แล้วต่อมาก็มีรูปกระเป๋าหลากหลาย ให้ลูกค้าดู

คือเราพยายามจะสื่อว่า ดูสิค่ะ พวกดารากำลังฮิตกระเป๋าใบเล็กอยู่ ซึ่งใน ASOS ที่เรารับ PRE-ORDER ก็มีเหมือนกัน คือเป็นตัวอย่างการแต่งตัว ซึ่งเราไม่ได้มีข้อความอันใดที่ระบุเลยว่า เราจะขายกระเป๋าพวกนั้นตามที่ดาราหิ้วค่ะ แต่เพียงแต่เป็นการแสดงให้ลูกค้าดูว่า มีกระเป๋าใบเล็กขาย อยู่ใน ASOS ด้วยค่ะ

อันนี้เราถือว่าน่าจะเป็นความเข้าใจผิดในการสื่อความหมายให้เข้าใจกันไม่ตรงกันมากกว่า

ซึ่งเราก็ไม่ได้แสดงออกด้วยข้อความใดๆ ที่ทำให้เข้าใจว่า เราจะขายกระเป๋าแบบเดียวกับที่ดาราเหล่านั้นถือค่ะ (ซึ่งกระเป๋า เหล่านั้น เป็นกระเป๋า HiEnd)

เพราะต่อมาก็มีรูปกระเป๋าเล็กๆ พร้อมราคาหลายๆใบให้ลูกค้าดู แบบที่ แม่ค้าคนอื่นทำกัน พิจารณาแล้วก็เหมือนกับการเอารูปดารามาให้ดูเป็นตัวอย่างว่า พอเวลาเค้าสะพายกระเป๋าแบบนี้จะเป็นไง แบบเดียวกันค่ะ

นอกจากนั้นแล้ว รูปภาพ 3 ใบเราได้เอามาจาก เว็ปไซด์ ASOS โดยตรง ซึ่งเค้าก็ระบุทำนองว่า ตอนนี้ให้รีบซื้อกระเป๋าขนาดเล็กซะ เพราะดาราคนดังฮิตอยู่ ซึ่งในเว็ปไซด์ ASOS ก็มีเสนอขายอยู่ค่ะ
อันนี้เป็นลิ้งค์อ้างอิงค่ะ http://www.asos.com/Women/Women-Landing-Pages/20110314H-Women-Make-Mine-A-Mini/Cat/pgehtml.aspx?cid=13034&WT.ac=140311_UK_Women_MakeMineAMini

แล้วรบกวนให้พิจารณาอีกข้อนึงด้วยค่ะว่า เว็ปไซด์ ASOS ที่เรารับ Pre อยู่นั้น ก็ไม่ได้มียี่ห้อ แบรนด์ไฮเอ็นแบบที่ดาราเหล่านั้นหิ้วด้วยค่ะ อันนี้จึงเป็นข้อสนับสนุนเจตนาของเราอีกข้อนึงว่า เดิมทีเราก็ไม่ได้เอารูปพวกนั้นมาปะปน ตามกฎข้อ 2 อยู่แล้วค่ะ ก็เราไม่ได้รับพรี ของ Hi - End ตั้งแต่แรก เราจะเอามาปะปนกับช่อง Hi street ได้อย่างไรค่ะ

ขอให้ช่วยพิจารณาเจตนาและองค์ประกอบแวดล้อมด้วยค่ะ ว่าเราได้ทำผิดการตั้งกระทู้ข้อที่ 2 หรือเปล่า

ซึ่งตามที่ได้อ้างมาข้างต้นแล้วนั้น ก็ได้แสดงอย่างชัดเจนค่ะ เราไม่ได้มีเจตนาตั้งแต่ต้น ที่จะนำมาปะปนแบรนด์กัน แล้วก็ไม่มีข้อความอะไรที่ระบุว่าเราจะขายกระเป๋าพวกนั้นด้วยค่ะ รูปดังกล่าวเป็นเพียงแค่ตัวอย่างการนำเสนอเพื่อให้ลูกค้าเกิดไอเดียว่า อ้อ ตอนนี้พวกดาราเค้าฮิตกระเป๋าใบเล็กกันอยู่ค่ะ เท่านั้น

ขอความกรุณาช่วยทบทวนด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ
รบกวนช่วยพิจารณาด้วยค่ะ ถ้าเราผิดจริง เรายอมรับแล้วก้แก้ไขแน่ๆค่ะ แต่นี่เราคิดว่าการตัดแต้มเราไม่ค่อยเป็นธรรมเท่าไหร่ค่ะ
Originally Posted by MinnieMe
แอบเข้าไปดูมาแวบ ๆ คาดว่าน่าจะเป็นเพราะยังไม่มีของเป็นพรีออเดอร์รึป่าวคะ ก้เลยผิดห้อง
ปล. เราไม่เชี่ยวชาญเดวรอท่านอื่นมาตอบนะคะ

ปกติการรับ Pre ก็ไม่มีสินค้าให้ดูอยู่แล้วค่ะ มีแต่รูปภาพให้ลูกค้าดู เพื่อเลือกที่จะพรี ในอนาคตค่ะ
ทุกคนก็ทำกันแบบนี้ค่ะ ไม่น่าจะใช่สาเหตุ ตามกฎข้อที่ 2 ที่ว่า เราลงสินค้า แบรนด์ไม่ตรงห้อง
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3