ช่วยด้วยค่า ตรวจสอบ Gucci ใบนี้ให้หน่อย มีคนทักมาค่า
โดย taezii
taezii
[SIZE="5"]พอดีจะลงขาย เอางบไปซื้อใบอื่น
แต่มีพี่คนนึงทักมา ว่าแปลก
เลยมาขอความช่วยเหลือพี่ๆช่วยเชคให้หน่อยค่ะ
ได้มาจากแม่ค่าในนี้
ลองไปเชคกระทู้เก่าๆดู ตอนนี้พี่เค้าถูก Ban user ด้วยอ่ะค่ะ
ซื้อมานานเหมือนกัน แต่ไม่เคยเอะใจเลย
มีรูปเท่านี้ เดี่ยวจะมาลงเพิ่ม อีกค่ะ
ต้องมีรูปส่วนไหนอีกอ่ะค่า ถึงจะตรวจสอบได้

[SIZE="4"]เพิ่มเติมค่ะ
serial no. แถวบน 131230 แถวล่าง 26(เลขหลักนี้ดูไม่แน่ใจอ่ะค่า 0 ไม่ก็ 6)4990

รูปจากมือถือแบบเร่งด่วน ทุกมุม เปิดเฟลต ไม่เปิดเฟลต

รูปนี้เอาไปปรับสีให้เห็นเลขชัด (รึป่าว)

อันนี้ป้ายหน้ากระเป๋าค่ะ

Chinwa
เอ่อ..รบกวนถ่ายตรงป้ายแสตมป์ใกล้ๆ
กับเลขที่อ่านได้สองแถวอ่ะครับ ถ่ายชัดๆเลย
เกรงว่างานจะเข้าครับ เอาใจช่วยครับ
taezii
ถ่ายรูปมาเพิ่มแล้ว
รบกวนด้วยค่ะ

ถ้าปลอมจะทำไงดีเนี่ย
Chinwa
จากป้าย คิดว่าแท้ครับ

ปล ทำไมป้ายแสตมป์เก่าจังครับ กระเป๋าดูยังใหม่ๆอยู่เลย
หรือเพราะมุมกล้องป่าวครับ
taezii
ขอบคุณ พี่Chinwaมากค่า

พอดีเป็นใช่แบบรักษากระเป๋า
แบบข้างนอกขอให้ดูดี

แต่ข้างในสมบุกสมบัน ชอบยัดของเยอะ

อย่างงี้ค่อยนอนหลับหน่อย
Chinwa
ภาวนาว่อย่าให้เจอ GG ใบตัดตอเลยครับ
ยังไงลองหาความรู้ในกระทู้เก่าๆดูครับ

เป็นกำลังใจให้ครับ
taezii
ไปหาในกระทู้เก่าๆไม่เจอเรื่องตัดต่อเลยอ่ะค่ะ
แต่ได้เข้าไปดูกระทู้เปรียบเที่ยบตัวกระเป๋า แล้วก็เรื่องtag
ดูจากตัวผ้าทั้งด้านนอกด้านใน แล้วก็หนังตรงส่วนtag เทียบดูกับส่วนอื่น
ลายเดียวกัน เลยมั่นใจอ่ะค่ะว่าไม่น่าตัดต่อ
เพราะไม่ใช่แค่หนังตรงส่วนtagที่ดูเก่า แต่ส่วนอื่นๆอย่างหูกระเป๋าก็ดูเก่าเหมือนกัน
แบบลายหนังมันเริ่มจะบางลง อธิบายไม่ถูกอ่ะค่า
ลองเอาไปเชคในTPFก็มีคนมาฟันธงให้ว่าแท้ค่ะ

ยังไงต้องขอบคุณพี่Chinwaจิงๆค่ะ ที่มาท้วง แล้วก็เช็คให้
ไม่งั้นเมื่อวานนั่งตาค้าง
ferdy
Originally Posted by Chinwa
เอ่อ..รบกวนถ่ายตรงป้ายแสตมป์ใกล้ๆ
กับเลขที่อ่านได้สองแถวอ่ะครับ ถ่ายชัดๆเลย
เกรงว่างานจะเข้าครับ เอาใจช่วยครับ

ตรงไหนครับที่งานเข้า ขยายความด้วย ส่วนตัวผมว่าปกติดี
Chinwa
Originally Posted by ferdy
ตรงไหนครับที่งานเข้า ขยายความด้วย ส่วนตัวผมว่าปกติดี

ตอนยังไม่เพิ่มรูปครับ คุณเข้ามาตอนเพิ่มรูปแล้วไงครับ
dolce
ไม่ทราบว่าซื้อจากแม่ค้าคนไหนอะคับ
ที่บอกว่าแม่ค้าดดนแบน ยูสเซอร ไปแล้ว
dolce
http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=450086

กระทู้เกียวกับ กุชชี ตัดต่อ ครับ
hdogillusive
Originally Posted by ferdy

[SIZE="3"]การที่จะเข้ามาให้ความเห็นฟันธงในห้องตรวจสอบ เฮียว่าควรเป็นผู้รู้ที่รู้เกี่ยวกับสินค้ายี่ห้อนั้นๆอย่างแท้จริงที่สามารถให้ความกระจ่างในการแยกแยะสินค้าของจริงและของปลอม มาเป็นผู้ชี้แนะนะครับ

เท่าที่เฮียทราบมา คุณ ferdy ไม่ได้มีความรู้เกี่ยวกับสินค้าของแท้ของยี่ห้อนี้นิครับ เพราะคุณ ferdy เองก้อเคยขายของตัดต่อมาแล้ว เฮียว่าถ้าเราไม่ได้มีความรู้จริงเกี่ยวกับสินค้ายี่ห้อนั้นๆ ไม่ควรชี้นำฟันธงนะครับ เพราะมันจะทำให้ไขว้เขว่คับ

taezii
Poompink อ่ะค่ะ

ตอนนี้แอบไม่ชัวว์แล้วอ่ะค่ะ
พอดีไปแหวกtag ด้านหน้ากระเป๋าแล้วมีเทปกาวแปะอยู่ด้วย
ของแท้ไม่น่ามีใช่ไหมอ่ะค่ะ
taezii
รบกวนถามคุณChinwa ที่ตอนแรกยังไม่เห็นtagอีกที่ได้ไหมค่ะ
ว่าส่วนไหนของกระเป๋า ที่ทำให้คิดว่าผิดปกติ จะกลับไปเชคดูอ่ะค่ะ
ตอนนี้ร้อนใจมากเลย ดูเองก็ไม่ค่อยจะเป็นค่า
dolce
Originally Posted by taezii
Poompink อ่ะค่ะ

ตอนนี้แอบไม่ชัวว์แล้วอ่ะค่ะ
พอดีไปแหวกtag ด้านหน้ากระเป๋าแล้วมีเทปกาวแปะอยู่ด้วย
ของแท้ไม่น่ามีใช่ไหมอ่ะค่ะ

ตอบตามพีเอ็มไปแล้วอะคับ
เกี่ยวกับรอยเทบกาวสองหน้าที่แทก

ผมว่าถ่ายรูปบริเวณแทก ที่พบกาวสองหน้ามาให้เพื่อนๆช่วยดูอีกทีดีกว่าครับ
taezii
รูปเพิ่มค่ะ ไม่รู้จะช่วยได้มากน้อยแค่ไหน

เทปกาวด้านหลังกระเป๋าค่ะ

ขอบคุณพี่ๆที่เข้ามาช่วยเชคนะค่ะ
jamynaka

ดูจากรูปนี้เราว่า ป้ายหนังมันติดเบี้ยวนะคะ คุณเ้จ้าของกระทู้ลองพิจารณาดูตรงนี้อีกทีนะคะ
taezii
เจอเข้าแล้วละค่ะ TT ทำไงดี
taezii
ไปดูกระเป๋าตัวเองทุกซอกมุมเชคแล้วเชคอีก
ใบนี้ปลอมได้เนียนสุดๆ
เพราะลองเอาไปเชคกับของจิง ที่แม่ค้าคนอื่นขายอยู่ในเวบ
กับกระทู้library ตรงลาย หัวซิบ ก็ยังเหมือนเลยอ่ะค่า
ซิปมีอักษรykk ด้วย เนื้อผ้าก็เหมือน

เห้อ~
dolce
ผมดูรูปที่คุณถ่ายแทก ด้านหลัง มาเพิ่มไม่ได้ ครับ

ไม่รู้คนอื่นดูได้หรือปล่าว
Chinwa
ออกตัวว่าไม่เซียนนะครับ
ผมกลัวว่ามันจะตัดต่อจริงๆอ่ะครับ
(ถ้าตัดต่อจริงก็คือเอาอะไหล่ของแท้มาติดอ่ะครับ ต้องจับต้องดม)
คุณซื้อมาจาก K.Koston2 หรือป่าวอ่ะครับ

ผมดูรูปที่คุณเพิ่มไม่ได้นะครับ
เป็นกำลังใจให้นะครับ

ปล การมองภาพโดยไม่ได้จับของจริง ถ้าผิดพลาดขออภัยจริงๆครับ
taezii
ลองใหม่ค่ะ
ขอบคุณทุกคนๆที่คอยมาเชคให้จิงๆค่ะ ใจดีมากๆ
ไม่ใช้K.Koston2ค่ะ
แม่ค้าที่ไปซื้อมา ลองไปview profileเค้า โดนแบน
แล้วไม่ได้เข้าเวบมานานแล้วอ่ะค่ะ

crispy70
อ่าน จาก ที่ เฮีย ตอบ...
คุน ferdy ขาย gucci ไม่จริง หรอก เหรอ
ไร เนี่ย crispy ให้ใจ คุณ ไปแล้ว มากมาย
ฟันธง บอกใคร ต่อ ใคร ว่า gucci ของคุณ ferdy จิง แท้ แน่นอน
ตกลง มัน ไม่ จิง เหรอ เนี่ย
ตายล่ะ หว่า!!

ขอบคุณ เฮีย อีก ครั้ง
minyada
คุณๆ เก่งจังเลยเนาะ
เราไม่รู้เรื่องสักนิด แต่มาแอบเป็นกำลังใจค่ะ

คุณเจ้าของกระทู้ ขอให้โชคดีนะคะ
hdogillusive
Originally Posted by crispy70
อ่าน จาก ที่ เฮีย ตอบ...
คุน ferdy ขาย gucci ไม่จริง หรอก เหรอ
ไร เนี่ย crispy ให้ใจ คุณ ไปแล้ว มากมาย
ฟันธง บอกใคร ต่อ ใคร ว่า gucci ของคุณ ferdy จิง แท้ แน่นอน
ตกลง มัน ไม่ จิง เหรอ เนี่ย
ตายล่ะ หว่า!!

ขอบคุณ เฮีย อีก ครั้ง

[SIZE="3"]ขอขยายความนิดนึง พอดีเพื่อนเฮียเค้าไปซื้อกุชชี่ใบนึงจากคุณ ferdy แล้วมาทราบทีหลังว่าเป็นกุชชี่ตัดต่อคับ เลยติดต่อคืนสินค้า ส่วนใบอื่นเฮียไม่รู้ว่าตัดต่ออะป่าว คงต้องไปถามคุณ ferdy เอาเองละคับ ถ้าไม่มั่นใจก้อถ่ายรูปให้ละเอียดแล้วเอามาลงตรวจสอบ

ปล. ของเพื่อนเฮียเนียะ พอพลิกกระเป๋าด้านในออกมา พบว่ามีรอยตะเข็บเย็บซ่อนทั้งใบ คือใบนั้นเนียะ ตัวกระเป๋าผ้าเป็นของปลอม แต่ตัวซับใน ซิป และแทคเป็นของจริง กระเป๋าเป็นผ้าทอสีน้ำตาล สายสะพายเป็นสีน้ำตาล แต่ซับในดันเป็นสีเขียวและยาวกว่าตัวกระเป๋าจริง แถมขอบกุ๊นที่ต้องเป็นหนังกลับเป็นพีวีซีแทน
taezii
ติดต่อแม่ค้า ได้แล้วค่ะ
และได้รับผิดชอบคืนเงินมาให้ส่วนนึง ก็ยังดีอะค่ะ
เค้าก็ยอมรับแต่โดยดีว่าของเค้าปลอมจิงๆ

ต้องขอบคุณพี่ๆทุกคนที่มาช่วยตรวจสอบให้
taezii
เข้ามาแก้ ข้อความตามคำเรียกร้องแล้ว
dolce
ยินดีด้วนยครับ

แต่แปลกใจทำไมไม่คืนเต็มจำนวน

ปล แม่ค้าซื้อต่อมาหรือ เป็นของแม่ค้าเองอะคับ
taezii
Originally Posted by dolce
ยินดีด้วนยครับ

แต่แปลกใจทำไมไม่คืนเต็มจำนวน

ปล แม่ค้าซื้อต่อมาหรือ เป็นของแม่ค้าเองอะคับ

เค้าอ้างว่าซื้อต่อมาอีกทีนึงอ่ะค่ะ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3