ไม่ไหวแล้ว ขอประจารหน่อยเหอะ "because"
โดย Milan
Milan
ทนมานาน ไม่จบไม่สิ้นซักที ขอโทษที่ต้องมาลงแบบนี้ แต่ใครจะทนคะ ทนรอเงิน ทนรอของ

และให้ความหวังเราไปวันๆ ติดต่อได้ทางเดียวคือ PM

จากกรณีที่เคยมมีเรื่องกับคุณเปิ้ล หรือ because ที่มิลานโอนเงินไปให้ ค่าPrada สายโซ่

2000 บาท แล้วรอ 4วันน้องก็ไม่ติดต่อมา ตามจนได้คุย น้องก็บอกว่าของยังไม่ส่ง มีเหตุฉุกเฉิน

มิลานก็เข้าใจ OK ของก็ได้มาใน วันที่ 5 หลังจากโอนเงินไปให้

พอได้กระเป๋าก็ตกใจที่เราสะเพร่าไม่ขอรูปเพิ่มคือน้องบอกว่าสายโซ่ไปทำมาข้างเดียว

แต่มองไม่เห็น แต่พอมิลานได้ไปก็ตกใจที่สายยับเยินทั้ง 4 ข้าง เย็บไม่สวย และสายบิดจนใช้การ

ลำบากมาก

มิลานก็PM ไปบอกน้อง เพราะโทรศัพท์น้องติดต่อไม่ได้เลย

น้องก้แสดงความรับผิดชอบโดยการจะคืนเงิน เพราะน้องไม่ได้เช็คกระเป๋าให้ดีๆก่อนลงขาย

มิลานก็ไม่โกรธ นับจากวันที่น้องแสดงความรับผิดชอบ ถึงวันนี้ 5 วันแล้วค่ะ

ที่น้อง PM บอกมิลานว่า เย็นนี้จะโอนให้ เย็นนี้ทุกเย็นเลย แต่ก็ไม่มีเงินเข้ามาเลย

เสียความรู้สึกมา น้องอ้างเหตุผลที่พออภัยได้ทุกวัน แต่ละเหตุผลไม่ซ้ำกันซักวัน

แต่ที่โกรธคือ ถ้าน้องบริสุทธิ์ใจจริง ต้องแจ้งมิลานว่า ทำไมน้องถึงโอนไม่ได้วันนี้ หรือ

ใช้เบอร์อื่นโทรมาบอกว่าว่ามีเหตุอันใดถึงคืนเงินไม่ได้วันนี้

แต่ทุกอย่าง มิลานต้องตามถามไถ่เอง เงิน 2000 อาจน้อยสำหรับบางคน แต่มิลานมันมาก

เพราะกินเงินเดือน ไม่ได้มีกิจการของตัวเอง รถก็กินน้ำมันที่แพงขึ้นทุกวัน รถก็ต้องผ่อน

สุดทนจริงๆ ไม่ไอยากทำแบบนี้เลย เพราะดูน้องก็ซื่อๆ เราคิดดีกับน้องมาตลอดเลย

ต่อไปนี้คือที่ PM คุยกับน้องนะคะตั้งแต่ CF เลย

Milan/ งั้น CF ค่ะ Prada 2000 จะโอนให้ช้าสุดคือวันพรุ่งนี้นะคะ
ขอเลขบ/ช ด้วยค่ะ ถ้ามี SCB ก็ดีนะคะ

because/ ค่ะพี่ แล้วไม่สนใจ gucci ไปด้วยเหรอคะ ^^ 2ใบ ให้ 6000 เลย เพราะหนูโดนลูกค้าเค้าจองไว้หลายวันมาก แล้วมา cc

เลขบัญชีนะคะ scb xxxxxxx
kbank xxxxxxx
ชื่อบัญชี xxxxxxx

ขอบคุณค่ะ

Milan/ เดี๋ยวพี่ขอดูPrada ไปก่อนนะ ได้Pradaแล้ว ค่อยตัดสินใจว่าจะเอา Gucciมั้ย ช่วงนี้น้ำมันแพง

เอาเงินไปจ่ายค่าน้ำมันหมด แล้วถ้าพี่ยังอยากได้ Gucci ทีหลังเนี่ย ราคายังจะเท่าเดิมมั้ยคะ พี่

หมายความว่า ถ้าพี่เอา Gucci ทีหลัง เพิ่งต้องจ่ายเงิน 4000 หรือ 5000 คะ แล้วจะโอนให้เย็นนี้

นะคะค่า Prada หนูส่งให้พี่พรุ่งนี้ได้มั้ยคะ

because/ ได้ค่ะพี่ ถ้าพี่ยังเอา gucci อยู่ หนูก็ให้ราคาเดิมค่ะ ^^

เดี๋ยววันนี้หนูต้องไปบ้านที่ต่างจังหวัด ถ้าพรุ่งนี้หนูปลีกเวลาออกไปได้จะออกไปส่งของให้นะคะ
เพราะพรุ่งนี้ที่บ้านทำบุญครบปีให้คุณตาน่ะค่ะ กลัวว่าจะยุ่งเหยิงทั้งวัน แล้วเค้าเปิดแค่ครึ่งวันด้วยอ่ะค่ะ

ยังไงก็ขอบคุณมากๆนะคะ

Milan/ พี่คะ หนูได้รับยอดเงินแล้วนะคะ แต่ว่าไม่มีเวลาปลีกตัวเลยอ่ะค่ะ T_T
ขอโทษจริงๆนะคะพี่ เดี๋ยววันอังคารหนูส่ง EMS ให้นะคะ

ขอบคุณมากๆค่ะ

หลังจากนั้นก็มีปัญหาเรื่องไม่ส่งกระเป๋า แต่มิลานโอนเงินไปให้นานแล้ว

Milan/ หนูส่งกระเป๋าให้พี่หรือยังคะ เพราะหนูบอกพี่ว่าจะส่ง ems วันอังคาร

พี่ยังไม่ได้ของเลยค่ะ จิงๆมันต้องได้ตั้งแต่เมื่อวานแล้ว

Mialn/ พี่ไม่รู้ว่าหนูปิดเครื่องหนีพี่หรือเปล่า แต่พี่คงไม่เอาไปลงข้างหน้าแล้วแหละ กระเป๋าน่ะค่ะ มันไม่เฟดจริง กระเป๋าไม่ขาดจิง และสายก็เอาไปทำอย่างที่หนูบอก แต่หนูบอกพี่ว่าเย็บแต่ไม่เห็น หนูขา พี่ก็สะเพร่าเองที่ไม่ให้หนูถ่ายรูปส่วนที่มันโดยเย็บทั้ง 4 ข้าง และที่พี่รับไม่ได้และ ทำใจใช้มันไม่ได้เลยคือ มันเห็นการเย็บที่ไม่สวยทั้ง 4 ด้าน ความชัดของมันและ สายที่ม้วนบิดที่หนูไม่ได้ถ่ายรูปและแจ้งบอก จะเอาไปลงขายพี่ก็ไม่กล้า ถึงขายก็คงไม่ถึง 2000 และคงต้องถ่ายให้มันชัดทุกมุม เพราะ พี่ก็กลัวเค้าจะมาด่าหน้าเว็บ ทางที่ดี พี่เสียความรู้สึกมากนะน้อง พี่จะส่งกระเป๋าคืนน้องแล้วกันนะคะ พี่ทำสายให้มันหายบิดแล้ว หนูจะเอาไปขายต่อก็แล้วแต่ 2000 มันก้เยอะสำหรับคนกินเงินเดือนแบบพี่ แต่หนูจะคืนเงินพี่หรือไม่พี่ไม่รู้ พี่เสียใจนะที่หนูปิดโทรศัพท์ 3-4 วันที่พี่ได้กระเป๋ามา พี่ไม่รู้ว่าหนูจะมีเหตุผลไดๆ ถ้าหนูบริสุทธิ์ใจนะ

because/ หวัดดีค่ะพี่ กระเป๋าเท่าที่เจ้าของเก่าเค้าแจ้งมาคือทำสายมาข้างเดียวค่ะ และหนูไม่ได้เป็นคนถ่ายรูปเองเพราะกล้องอยู่กับหนูไม่มีค่ะ นั่นเป็นความผิดหนูจริงๆค่ะ หนูบอกให้พี่เค้าถ่ายให้ แต่เค้าไม่รู้ว่าต้องถ่ายยังไงบ้าง และเรื่องสายมันก็เป็นความสะเพร่าของหนูเองที่ดูไม่ดี หนูแค่ดูผ่านๆ เพราะพอได้มา หนูก็ขายเลย เพราะว่าไปได้อีกใบนึงมาพร้อมๆกัน แค่เอามาลองสะพายดู และเก็บใส่ถุงเหมือนเดิม

เรื่องปิดเครื่อง คือหนูกลับมาที่ต่างจังหวัดอีกแล้วค่ะ และหนูลืมเอาที่ชาร์ตกลับมาด้วย หนูก็เข้ามาเช็ค pm ทุกวัน ว่าพี่ได้รับกระเป๋าแล้วเป็นยังไงบ้าง แต่หนูไม่เห็นพี่ pm มา เพราะหนูก็ไม่กล้า pm ถาม กลัวว่าพี่จะยังโกรธหนูอยู่

หนูขอโทษกับปัญหาทุกๆอย่างนะคะ เดี๋ยวหนูโอนเงินคืนพี่ให้นะคะ ขอเลขบัญชีด้วยค่ะ

ขอโทษพี่จริงๆค่ะ

Milan/ ถ้าเป็นอย่างนั้นพี่ก็ไม่โกรธนะคะ แล้วพี่จะส่งกระเป๋ากลับให้

พอพี่ได้คุยกับหนูพี่ก็รู้สึกว่าหนูก้น่ารักดี แต่รอบคอบกว่านี้นิดนึงนะ

SCB 360 xxxxx

โอนแล้วยังไง Pm บอกด้วยละกันเน้อ

Milan /พรุ่งนี้พี่จะส่งกระเป๋าคืนให้เลยนะคะ ส่วนสายที่มันบิดมากๆ พี่ทำให้มันหายบิดแล้วค่ะ

because/ ขอบคุณนะคะพี่

ครั้งหน้าหนูจะรอบคอบให้มากกว่านี้นะคะ และเรื่องเงิน เดี๋ยวหนูให้แฟนไปโอนคืนให้ค่ะ
ส่วนกระเป๋าพี่ส่งกลับมาที่ห้องแฟนหนูก่อนก็ได้ เพราะส่งไปที่บ้าน หนูก็ยังไม่อยู่ เดี๋ยวโดนคุณแม่บ่นหาว่าซื้อของอีก เค้ายิ่งขี้บ่นอยู่ 555 เม้าท์แม่อีก

ที่อยู่แฟนหนูนะคะ
xxxxxxxxxxxxxxxxxxxxค่ะ

ขอบคุณพี่จริงๆนะคะ และขอโทษกับทุกๆเรื่องอีกครั้งค่ะ

Milan/ ไม่เป้นไรค่ะ พี่ว่าหนูน่าเอ็นดูดีออกนะ ยังไงก้ขอให้มีความสุขมากๆ ค้าขายก็รวยๆนะคะ

because/ ขอบคุณนะคะพี่ พี่ก็เช่นกันนะคะ ขอให้มีความสุขมากๆ
พี่ใจดีจัง ไม่โกรธหนูแล้วยังอวยพรให้อีก

Milan/ พี่ให้แฟนส่งของกลับวันนี้แล้วนะคะ

because/ ได้ค่ะพี่ เดี๋ยวเย็นๆรอแฟนเสร็จงานแล้วหนูจะ pm บอกนะคะ

Milan/ ได้ค่ะ

Milan/ จะเอายังไงก็บอกพี่ละกัน พี่เหนื่อยคอยมากๆ หนูมีอะไรขัดข้อง ทำไมไมไม่บอกพี่เลย มันจะได้จบๆสักที เบอร์พี่ 085-6870799

Milan/ ตกลงว่าจะโอนเงินให้พี่มั้ยคะ พี่ต้องรอเช็คอีกกี่วันคะ วันนี้วันที่3 แล้ว พรุ่งนี้ก้เป็นวันที่ 4

แล้วบอกกทำไมว่าจะโอนให้

because/ พี่คะ หนูขอโทษทีนะคะ ตั้งแต่เมื่อวานเย็นหนูยังติดต่อแฟนหนูไม่ได้เลย เค้าปิดเครื่องตลอดเลย เดี๋ยวพรุ่งนี้หนูกลับไปกทมแล้ว หนูจะไปโอนคืนให้พี่เองนะคะ

Milan/ โอนแล้วยังไง SMS บอกพี่นะ วันนี้แน่ไช่มั้ยคะ

Milan/ เสียความรู้สึกทุกวัน ถ้าน้องจะ Cheating พี่ ก็ให้บอกมาว่าไม่โอน อย่าให้พี่ต้องโทรเช็คที่ธนาคารทุกวัน และถ้าพี่ไม่ตามป่านนี้น้องก็คงหายไปไหนไม่รู้ เหนื่อยใจ และเสียความรู้สึกที่สุด
ถ้าน้องจะไม่โอนก็บอกกันมาตรงๆ จะโกหกให้มันได้อะไร วันนี้ก้วันที่ 5 แล้ว เกินทน ลองคิดถึงตัวเองบ้าง ถ้าเจอแบบนี้จะเป็นยังไง ไม่มีการติดต่อบอก ให้ความหวังไปวันๆ ว่าเย็นนี้ๆๆๆๆๆๆๆๆ มา 5 วันแล้ว ถ้าไม่ตามก็หายจ้อย ถ้ามันดอนยากนักหรือตู้ATM มันไม่มีก็บอกมาเลยว่า "พี่หนูไม่โอนซะอย่างพี่จะทำไรหนูได้ กระเป๋าพี่ก็ส่งมาให้แล้ว เงินหนูก็ได้ฟรีๆ พี่โง่เอง สมน้ำหน้า"

และแล้วน้องก้หายไปกับเงิน และกระเป๋า สุดทนแล้วค่ะ
suiteeruk
ใจเย็นๆ ค่ะ
น้องเค้าอาจจะไม่สะดวกโอนจริงๆมั้งคะ :D
อืม...ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ คุณมิลาน นะคะ :D
ขอให้น้องเค้าโอนมาให้ไวไวน๊าค๊า :D
noo_pizza
เอิ๊กกกกก...กกก...ก

อ่านแล้ว จาเป็นลม...............
Milan
ถูกย้ายไปห้องไหนคะ เราเดือดร้อนมากนะคะ ขอโทษที่ต้องลงห้องนี้

ทุกคนจะได้อ่าน และจะได้ไม่ตกเป็นเหยื่ออีกไงคะ
poh
เอ่อ...อ่านแล้วมึนค่ะ เข้าใจความรู้สึกพี่ milan เลย (เนียนเรียกพี่เลยละกันนะคะ) ไม่รู้น้องเขาติดปัญหาอะไรอยู่นักหนานะ แต่จริงๆ poh ว่าถ้ามีอะไรติดขัดจริงๆ อย่างน้อยก็ควรแจ้งเนอะ ไม่ควรทำแบบนี้อะ การโทรหากันมันไม่ได้ยากขนาดนั้นสักหน่อย

ตัว poh เองก็เคยโดนค่ะ จำได้ว่าโกรธมาก คิดจะมาโพสต์ประจานกันด้วยซ้ำแต่สุดท้ายเวลาผ่านไปก็หายเคือง ลืมๆ ใจอ่อนซะงั้น

คือเคยซื้อกระเป๋าใบนึงจากคนในนี้ ย้ำถามเรื่องตำหนิกันหลายรอบ เขาก็ยืนยันว่ามีจุดเดียว เราก็ย้ำว่าแน่นะเพราะรู้ว่าถ้ามีมากกว่านี้ เราจะไม่ใช้ และขี้เกียจเอามาปล่อยต่อ มันเสียเวลาน่ะค่ะ เขาก็ยืนยันตามนั้น และรูปที่ส่งให้ดูก็มีแค่นั้นจริงๆ ปรากฏว่าพอได้ของมา มันไม่ใช่อะ

แต่คือถามว่าเขาขายแพงไหมก็ไม่ได้แพงนะคะ คือแต่เราไม่ได้ต้องการได้ของถูกเพื่อเอามาเก็บอะค่ะ ก็พยายามติดต่อหาเขา ตอนแรกก็ติดต่อไม่ได้ สักพักเขาก็จะโทรกลับมา ตอนนั้นพอดีวันรุ่งขึ้นเย็นจะไปเที่ยวสงกรานต์ยาวสองอาทิตย์ก็บอกเขาว่าขอคืนของนะ เราเองก็เสียความรู้สึก เขาก็พยายามหว่านล้อมไม่ให้คืนของ ขอเป็นลดราคาให้แทน จะเอาเท่าไรว่ามาเลย ซึ่งก็ไม่รู้ว่าจะเอาไปทำไม เพราะยังไงก็ต้องขายต่อน่ะค่ะ แต่รำคาญ ไม่งั้นไม่จบสักที ก็เลยเออ...จะเอาไงก็เอาละกัน เขาก็ดีใจ รีบขอโทษขอโพยรับปากเป็นมั่นเป็นเหมาะว่าพรุ่งนี้โอนให้แน่นอน

ปรากฏว่าถึงเวลาที่เราจะขึ้นเครื่องอยู่แล้วก็ยังไม่โอน ไม่รับสาย ไม่ๆๆๆๆๆ เราส่งเมสเสจไปเป็นสิบรอบก็ไม่ตอบ pm ไปก็เงียบ เพราะเขาคงรู้ว่าเราจะไม่อยู่แล้วไงคะ คงทำไรเขาไม่ได้ ปรากฏผ่านไปสามสี่วันมั้ง เขาถึงโอนเงินมาให้

จริงๆ เงินมันแค่เล็กน้อยมากๆ ค่ะ ที่เขาโอนคืนมาให้ก็ 300-400 หรือไงเนี่ย แล้วการที่เขาจะโอนเร็วโอนช้า เราก็คงยังไม่ได้แตะต้องเงินก้อนนี้อยู่ดี แต่มันเสียความรู้สึก เพราะคุณไม่มีความรับผิดชอบ ไม่รักษาคำพูด ถ้าเรื่องเล็กน้อยแค่นี้ยังทำให้ดีไม่ได้ ต่อไปเรื่องใหญ่โตกว่านี้ จะเป็นยังไง ก็เลยต้องพกความเซ็งขึ้นเครื่องบินไปด้วยเลย หงุดหงิดอยู่ตั้งสองวันมั้ง แต่พอกลับมา มันนานเกินไงคะ เลยหายเคืองแล้ว ทุกวันนี้เห็นกระทู้คนๆ นี้ขายของก็แค่อืม...นะ

กลายเป็นมาระบายซะยาว ยังไงก็ขอให้พี่ milan ได้รับการติดต่อจากน้องเขาโดยเร็วที่สุดและจบลงด้วยดีค่ะ
JanzA
คุณจขกท. ไว้ใจคุณ because มากเกินไป เคสนี้ควรส่งเป็นพัสดุเก็บเงินปลายทางมากกว่า

จากประสบการณ์ของตัวเอง อย่างน้อยส่งกระเป๋าไป ถ้าปลายทางไม่มาจ่ายเงิน อย่างน้อยเราก็ได้ของคืนค่ะ

แถมยังเก็บกระเป๋าเป็นหลักฐานเอาไปแจ้งความหรือจะจัดการยังไงก็ว่ากัน

ยังไงก็เอาใจช่วยนะคะ
poakatom
จาซื้อขายกันต้องระวังให้มากขึ้นน่ะค่ะ
เห็นใจคุณมิลานค่ะ เราเคยซื้อแล้วได้ของเยินกว่ารูป ด้วยความไม่รอบคอบของเราเอง
เลยต้องขอคืนเค้า ถูกหักค่าเสียเวลาไปพันนึง แต่ก้อยังดีที่ได้คืน(แนะนำว่าเวลาส่งของ
คืนให้ส่งแบบเก็บเงิน ปลายทางอ่ะค่ะ เค้าจะมารับของต้องชำระเงินที่ไปรษณีย์ก่อน)
Milan
ติดต่อมาซะงั้น งงเหมือนกัน โอนเงินมาโดยทันที ไม่เข้าใจ แต่ขอบอกคำเดียวว่าเสียความรู้สึก

ต่อไปจะซื้อของคงเอาสภาพเกือบเต็ม 100 อุปกรณ์ครบ นัดรับ อะไรอย่างนี้แล้วละ

เพราะเราก้ขายของซื่อสัตย์ ถ้าลูกค้าไม่พอใจก็อยากจะเอาคืนมา

การเอาใจเค้ามาใส่ใจเราสำคัญสุด
newsguy
เห็นใจคุณมิลานนะคะ
ของนิวก้ยังเคลียไม่จบสิ้น
ยังไม่รู้ว่าคนที่ขายมาเค้าจะเอายังไง
เซ็งค่ะ
ปล. ป้าดาเหมือนกันเลยค่ะ แต่ว่าของนิวเป็นเป้ปลอม
Jeanpaul
น่าเห็นใจมากๆ
เข้าใจความรู้สึกเลย

อยากให้มีกระทู้เกี่ยวกับรายชื่อของคนที่ขายของปลอมหรือบิดเบือนความจริง
หรือแม่ค้าที่ไม่น่ารักประเภทต่างๆ
แล้วตรึงกระทู้ไว้เลย

จะได้ทราบทั่วกัน
matty
แย่จัง เอาใจช่วยนะคะ เราเองก้อเกือบซื้อเป๋ากุชชี่สีดำจากน้องเค้าอ่ะค่ะ โชคดีที่ขอไปห้อง catch fake ก่อน เพราะหลังๆยี่ห้อนี้น่ากลัวทีเดียว พอดีไม่มีใครกล้าฟันธงเลยไม่กล้าซื้อค่ะ
due
ยินดีด้วยนะคะ ได้เงินคืนแล้ว แต่ยังไงความรู้สึกที่เสียไปก็เอาคืนไม่ได้เนอะ แย่จริงๆ

น้องเค๊าอาจจะยังเด็กอยู่ก็เลยไม่ค่อยมีความรับผิดชอบมั้ง :( :(
jennie
ความซื่อสัตย์หายไปไหนเนี่ย ชวงนี้มีเรื่องแบบนี้เยอะจัง ไม่สบายใจเลย ไม่กล้าซื้อของในเว็ยเลย เศร้า :oops:
Milan
ขอบคุณทุกท่านนะคะที่ให้กำลังใจ

ยังไงก้ขอยืนยันว่า การเอาใจเขามาใส่ใจเรา ดีที่สุด

เป็นคนค้าขาย ถึงขาดทุนหรือได้กำไลก็อยากจะได้ของดีๆ ที่ไม่บิดเบือน

แม่ค้าก็อยากได้ตังค์ รอบคอบเป็นดี ซื่อสัตย์เป็นดี จะอยูได้นาน

ถ้าบริสุทธิ์ใจจริง มีปัญหาอะไรก็ต้องแจ้งอีกฝ่าย

เพื่อความสบายใจของทั้ง 2 และตามงานหลังการขายด้วย

ขอบคุณอีกครั้งค่ะ
nOonz
อาวจายช่วยนะค่ะ คุนมิลาน สู้ๆค่ะ
Aey
เราว่าเราเข้าใจความรู้สึกตอนส่งของให้เค้าก่อนได้ตังค์คืนนะคะ เราเองก็เคยส่งของให้ลูกค้าก่อนได้ตังค์(แต่เคยซื้อกันมาแล้ว) และเคยได้ของก่อนโอนเงินเหมือนกัน(LVฝากหิ้ว) บางทีเราซื้อขายในนก็รู้สึกเหมือนซื้อขายของกับเพื่อนๆ ก็ไม่ได้คิดว่าจะโดนเบี้ยว ซึ่งจริงๆก็ควรระวังและสงสัยไว้ก่อนนะคะ
summer
เหมือนอ่านหนังสือพิมพ์หน้าหนึ่งเลย

มีแต่คนโกงกัน

จะซื้อจะขายอะไรกัน

กรุณาเห็นใจกันทั้งสองฝ่ายดีกว่าเนอะ

เข้าใจคุณมิลาน

และเอาใจช่วยสุดๆครับ
pueng
อย่าลืมส่งสายกระเป๋า กุจจี่ ให้ด้วยนะค่ะ นานแล้วนะเนี่ย น้องเปิ้ล
พี่อุตส่าห์ใจเย็นแล้วนะ
Nida
จะใช้กรณีของพี่เป็นเครื่องเตือนใจเวลาจะตัดสินใจซื้อสินค้าค่ะ
MisscherrY
เห็นด้วยกะคุณ jeanpaul ค่ะ น่าจะมีห้องที่ลงชื่อแม่ค้าที่ขายของปลอม บิดเบือนสภาพสินค้า ช่อโกง ประมาณนั้นด้วยนะคะ จะได้ไม่มีใครเป็นเหยื่ออีก

เศร้าใจแทนพี่มิลาน T T
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3