tm: แม่ค้าในตํานาน "Gifthubb" หายศรีษะไปไหนแล้ว โดนโกงเข้าแล้ว ไม่ทราบมีใครตกเป็นเหยื่อบ้างหรือเปล่าครับ? มาร่วมด้วยช่วยกัน
โดย summer
summer
สวัสดีครับ ทุกท่าน ไม่รอช้าขอเข้าเรื่องเลยนะครับ

พอดีผมฝาก Gifthubb ขายกระเป๋า มูลค่ารวม 1xx,xxx บาท
จนตอนนี้ยังไม่ได้เงินเลยครับ ตั้งแต่ มกราคม ปีนี้ เค้าบอกว่าโดน เจ้าหนี้
บังคับไปนัดเจอ แล้วกวาดของในรถ รวมของผมด้วย เลยไม่มีเงินมาใช้คืนผม
และได้ทําสัญญาจะใช้คืนให้ ตลอดเวลาที่่่ผ่านมา ผมก็ได้คุยกับ Gifthubb
เป็นระยะๆ โดยเค้าบอกว่า ได้ย้ายจาก กทม ไปทํางานช่วยญาติที่ ตจว
ไปพลางๆ เพราะทําเรื่องกู้เงินอยู่กับ ธ sme ซึ่ง gifthubb บอกว่า ถ้ากู้่่ผ่าน
จะนําเงินมาคืนผม แต่เค้าก็พลัดเลื่อนเวลาไปเรื่อยๆ บอกว่ารอคิวอนุมัตอยู่
ได้ทําการจ่ายผมครั้งเดียวเพียง 1x,xxx เท่านั้น ครั้งสุดท้ายที่ได้คุยกันคือต้นเดือนเมษา
ตอนนี้โทรไปก็ปิดเครื่องตลอดทั้งสามเบอร์ คือ 081-4097819, 086-3924158
และ 086-5581503 รวมทั้งเบอร์คนที่อ้างว่าเป็นแม่คือ 089-4110496
แต่วันนี้โทรไปดันรับสายและบอกว่าเป็นน้า และวางไป และไม่ยอมรับสายอีกเลย

ทําให้ตอนนี้ผมเครียดมากครับ ว่า Gifthubb เป็นตายร้ายดีอย่างไร และมี
เพื่อน sbn คนไหนตกเป็นเหยื่อบ้าง มีใครโดน Gifthubb หลอกลวง
เค้าขอความสงสารจากผมมากมาย จนผมเห็นใจและเชืิ่อไปมากมาย
แต่สิ่งที่เค้าหยิบยื่นให้ผมคือความเย็นชา ความไม่รับผิดชอบ ผมเหนื่อยมากๆ

ผมมีสัญญากู้ยืมเงินเพียงอย่างเดียวเท่านั้น ไม่ทราบใช้ฟ้องร้องอะไรได้ไมครับ
ขอความรู้และคําแนะนําด้วยครับ และขอฝากเรื่องนี้ไว้เป็นบทเรียนในการไว้ใจ
คนด้วยนะครับ และเพื่อนสมาชิกหรือมีใครโดนหลอก รบกวนนําข้อมูลมาแชร์กันด้วยนะครับ

ขอบคุณมากครับ

deva
ถ้าจัดอันดับtop 3 ใน sbn ที่มีเรื่องร้องเรียนมากที่สุด อันได้แก่

gifthubb สั่งของแล้วไม่ได้ ต่างสงสัยว่าเอาเงินไปหมุนแต่คนที่ได้เงินคืนบางส่วนก็มี
ead .... เพราะมีหลายชื่อเลยระบุไม่ได้ว่ามีไรบ้าง
minyada ทุกเดือนจะต้องมีชื่อ แต่เวลาผ่านไปก็จะออกมาเคลียร์กะลูกค้า

แต่มีมากกว่านี้ในกระทู้ คุณแคท black list ปักหมุดไว้ด้านบน

แนะนำก่อนจะทำการซื้อขายให้เข้ามาดูห้องร้องเรียนหน่อยก็ดี เพราะนอกจากจะ search โดยชื่อที่จะโอนเงิน เลขบัญชี เบอร์โทร ชื่อ log in ก็สำคัญค่ะ

เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้ค่ะ ถ้าตามไม่ได้ก็แจ้งความ เอารูปมาโชว์ใน sbn เลยค่ะ
poongping
เป็นกำลังใจให้ได้เงินคืนนะคะ นอกจากสัญญาเงินกู้ คุณซัมเมอร์มีหลักฐานอย่างอื่นที่ระบุตัวตนของคนนั้นไหมคะ เช่นสำเนาบัตรปชชน่ะค่ะ
madam-neat
เวลาทำสัญญาเงินกู้ ควรที่จะมีเอกสารอื่นที่ระบุตัวตนของผู้กู้ร่วมด้วยเช่น สำเนาบัตรประชาชนเซ็นต์รับรองสำเนา
ถ้าจะให้ดีที่สุดมีคนค้ำประกันด้วยจะดีมาก เพราะเวลาที่ผู้กู้เบี้ยวเราก็บีบเอากับผู้ค้ำประกันนั้นแทน
แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ต้องให้ทนายเป็นผู้จัดการให้แทน คดีง่ายๆแบบนี้ค่าทนายไม่แพงเท่าไหร่ เริ่มที่ประมาณห้าพัน
ค่าทนายค่าโสหุ้ยต่างๆจะรวมเข้าไปกับเงินที่กู้บวกดอกเบี้ย คดีนี้มีอายุความ 10 ปีนับแต่วันที่รู้ว่าผู้กู้ผิดสัญญา
เอาใจช่วยนะคะ แต่ยังไงก็ชนะค่ะ
KAT

ประวัติชีโชคเลือดจริงๆ ลักษณะแบบคุยบ้าง ขอความเห็นใจบ้าง แล้วโอนคืนมาบางส่วน
มันก็แค่ทำให้เราตายใจไม่ไปแจ้งความ แต่ลึกๆ แล้ว แคทขอตอบตรงๆ เลยนะ มันไม่คืนหรอกค่ะ ><
อย่างนี้ต้องจัดการ ปล่อยให้คนแบบนี้ลอยนวลไม่ได้ ไม่ได้จริงๆ เพราะพอเรื่องเงียบ เด๋วต้องมีคนมาร้องเรียนอีกแน่ๆ

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1666572
http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1384445

.
summer
Originally Posted by deva
ถ้าจัดอันดับtop 3 ใน sbn ที่มีเรื่องร้องเรียนมากที่สุด อันได้แก่

gifthubb สั่งของแล้วไม่ได้ ต่างสงสัยว่าเอาเงินไปหมุนแต่คนที่ได้เงินคืนบางส่วนก็มี
ead .... เพราะมีหลายชื่อเลยระบุไม่ได้ว่ามีไรบ้าง
minyada ทุกเดือนจะต้องมีชื่อ แต่เวลาผ่านไปก็จะออกมาเคลียร์กะลูกค้า

แต่มีมากกว่านี้ในกระทู้ คุณแคท black list ปักหมุดไว้ด้านบน

แนะนำก่อนจะทำการซื้อขายให้เข้ามาดูห้องร้องเรียนหน่อยก็ดี เพราะนอกจากจะ search โดยชื่อที่จะโอนเงิน เลขบัญชี เบอร์โทร ชื่อ log in ก็สำคัญค่ะ

เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้ค่ะ ถ้าตามไม่ได้ก็แจ้งความ เอารูปมาโชว์ใน sbn เลยค่ะ

ไม่เคยนึกว่าเหตุการณ์นี้จะเกิดขึ้นเลยครับ เพราะว่าเห็นเค้าขายของในนี้และเว็บตัวเองด้วย เอกสารประชาชนหรืออะไรก็มีให้เรา ไม่คิดว่าจะกล้าดับอนาคตตัวเองแบบนี้
แต่เค้าทำง่ายมากครับ แค่เลิกขาย และหายไปจาก SBN หรือเว็บขายของของเค้าเลย เราก็ทำอะไรไม่ได้แล้ว ซวยมากๆ
summer
Originally Posted by poongping
เป็นกำลังใจให้ได้เงินคืนนะคะ นอกจากสัญญาเงินกู้ คุณซัมเมอร์มีหลักฐานอย่างอื่นที่ระบุตัวตนของคนนั้นไหมคะ เช่นสำเนาบัตรปชชน่ะค่ะ

ขอบคุณมากนะครับที่เป็นกำลังใจให้ นอกจากสัญญาเงินกู้ตัวนี้ ก็ไม่มีหลักฐานอย่างอื่นเลยครับ จริงๆเค้าออกตัวว่าให้ไปทำเรื่องแจ้งความเค้าเบื้องต้นก็ได้ ว่าเค้าบริสุทธิใจจริงๆ แต่ที่ผมไม่ได้แจ้งความเค้าเพราะความใจอ่อน เนื่องจากเค้าส่งใบแจ้งความที่เค้าไปแจ้งความต่อเจ้าหนี้ของเค้าที่มาบีบเอาเงินและกระเป๋าต่างๆของเค้า เดี๋ยวผมขอหาก่อนนะครับ แล้วจะลงให้ดูกัน
summer
Originally Posted by madam-neat
เวลาทำสัญญาเงินกู้ ควรที่จะมีเอกสารอื่นที่ระบุตัวตนของผู้กู้ร่วมด้วยเช่น สำเนาบัตรประชาชนเซ็นต์รับรองสำเนา
ถ้าจะให้ดีที่สุดมีคนค้ำประกันด้วยจะดีมาก เพราะเวลาที่ผู้กู้เบี้ยวเราก็บีบเอากับผู้ค้ำประกันนั้นแทน
แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ต้องให้ทนายเป็นผู้จัดการให้แทน คดีง่ายๆแบบนี้ค่าทนายไม่แพงเท่าไหร่ เริ่มที่ประมาณห้าพัน
ค่าทนายค่าโสหุ้ยต่างๆจะรวมเข้าไปกับเงินที่กู้บวกดอกเบี้ย คดีนี้มีอายุความ 10 ปีนับแต่วันที่รู้ว่าผู้กู้ผิดสัญญา
เอาใจช่วยนะคะ แต่ยังไงก็ชนะค่ะ

พลาดอย่างแรงครับผม ทำแค่สัญญากู้ยืมเงินเท่านั้นเอง พอดีไม่ค่อยรู้เรื่องทางคดีเท่าไรอ่าครับ ซวยเลย หือๆๆ
summer
[QUOTE=KAT;1065944111]
ประวัติชีโชคเลือดจริงๆ ลักษณะแบบคุยบ้าง ขอความเห็นใจบ้าง แล้วโอนคืนมาบางส่วน
มันก็แค่ทำให้เราตายใจไม่ไปแจ้งความ แต่ลึกๆ แล้ว แคทขอตอบตรงๆ เลยนะ มันไม่คืนหรอกค่ะ ><
อย่างนี้ต้องจัดการ ปล่อยให้คนแบบนี้ลอยนวลไม่ได้ ไม่ได้จริงๆ เพราะพอเรื่องเงียบ เด๋วต้องมีคนมาร้องเรียนอีกแน่ๆ

ชีเหมือนเป็นตัวเลือดจริงๆครับ ไม่รู้จะทำอะไรได้บ้างเลยครับเนีย
KAT

ทำไงก็ได้ให้เจอตัว อย่าท้อ อย่าทิ้ง วันนึงมันต้องพลาด สู้ๆ นะคะ
summer
Originally Posted by KAT

ทำไงก็ได้ให้เจอตัว อย่าท้อ อย่าทิ้ง วันนึงมันต้องพลาด สู้ๆ นะคะ

ขอบคุณมากครับ สงสัยว่าไม่มีใครตกเป็นเหยื่อ Gifthubb อีกหรอครับเนีย ผมเคยเข้าไปหน้า View Profile ของ Gifthubb เหมือนกัน แล้วเห็นคนลงเบอร์โทรว่าโดนโกง เลยลองโทรไป เค้าโดนไปหมื่นกว่าบาท และบอกว่ามีอีกคนโดน 2,xxx,xxx ผมแบบว่า โอ้ยทำไมเลวร้ายได้ขนาดนี้
zumo_kik
แวะมาเป็นกำลังใจให้คุณ summer ด้วยคนค่ะ สู้ สู้ เต็มที่เลยนะคะ มีเพื่อนๆเป็นกำลังใจให้ตรึมค่ะ ^^
เห็นด้วยกะคุณ KAT ค่ะว่า อย่าท้ออย่าถอย เพราะงานนี้ต้องการคนจริงจัดเต็มแล้วล่ะค่ะ คุณ summer จัดให้น้องเค้าซะหน่อยนะคะ แบบนี้เค้าเรียกตั้งใจชั่วค่ะ แย่จริงๆ
เอาใจช่วยนะคะ
zumo_kik
Originally Posted by summer
สงสัยว่าไม่มีใครตกเป็นเหยื่อ Gifthubb อีกหรอครับเนีย ผมเคยเข้าไปหน้า View Profile ของ Gifthubb เหมือนกัน แล้วเห็นคนลงเบอร์โทรว่าโดนโกง เลยลองโทรไป เค้าโดนไปหมื่นกว่าบาท และบอกว่ามีอีกคนโดน 2,xxx,xxx ผมแบบว่า โอ้ยทำไมเลวร้ายได้ขนาดนี้

เห็นมีคนมาร้องเรียนในห้องร้องเรียนหลายรายเลยนะคะ และนางก้อออกมาขอโทษขอโพยแต่น่าจะนานพักนึงแล้วอ่ะค่ะ กระทู้น่าจะอยู่เก่าๆ ลอง search ดูนะคะ น่าจะขึ้นตรึมอ่ะค่ะ ลองดูนะคะ
Spinta
แม่ค้าท่านนี้เรื่องเยอะจิง แต่ทำไมยังคงอยู่ในนี้ได้ เอาใจช่วยคุณSummerนะคะ เคยซื้อสินค้าด้วยพ่อค้าน่ารักจริงค่ะ อย่าท้อนะคะ ตามให้ถึงที่สุดค่ะ
summer
Originally Posted by zumo_kik
แวะมาเป็นกำลังใจให้คุณ summer ด้วยคนค่ะ สู้ สู้ เต็มที่เลยนะคะ มีเพื่อนๆเป็นกำลังใจให้ตรึมค่ะ ^^
เห็นด้วยกะคุณ KAT ค่ะว่า อย่าท้ออย่าถอย เพราะงานนี้ต้องการคนจริงจัดเต็มแล้วล่ะค่ะ คุณ summer จัดให้น้องเค้าซะหน่อยนะคะ แบบนี้เค้าเรียกตั้งใจชั่วค่ะ แย่จริงๆ
เอาใจช่วยนะคะ

ขอบคุณมากๆครับ ก็ได้กำลังใจจากเพื่อนๆนี้ละครับ ถึงไม่คิดมาก คงต้องจัดเต็มแล้วละครับ หมดเวลาสงสารและสมเพชแล้ว
summer
Originally Posted by Spinta
แม่ค้าท่านนี้เรื่องเยอะจิง แต่ทำไมยังคงอยู่ในนี้ได้ เอาใจช่วยคุณSummerนะคะ เคยซื้อสินค้าด้วยพ่อค้าน่ารักจริงค่ะ อย่าท้อนะคะ ตามให้ถึงที่สุดค่ะ

สงสัยคิดว่าตัวเองเป็นนางเอกละครน่ะครับ เล่นหลายเรื่องมากๆ แล้วดังทุกเรื่องด้วยน่ะครับ ไม่ใช่แสตนอินด้วย เล่นจริง เจ็บจริง แต่คนอื่นเจ็บกว่าครัีบ ขอบคุณคุณลูกค้าที่ยังจำกัดได้ครับ ขอบคุณที่ส่งแรงเชียร์ครับ ไม่ท้อและไม่ถอยครับ :)
zyrus
ผมว่า เจตนาดี ก็จะนำพาสิ่งดี ๆ ตามมาครับ
คิดในแง่บวกกกกกสุดๆๆๆๆ อย่างน้อย ก็ได้คืนมาส่วนนึงนะครับ
สู้ ๆ ครับ
Suzii
หวายยยยย สุโชคดีมากๆเลย >.< เมื่อเดือนก่อนตามหา zippy wallet Limited อยู่นาน จนไปเจอเวบของ gifthubb
สั่งซื้อไปก็แล้ว พยายามโทรหาก็แล้ว whatsapp ไปก็แล้ว แต่ไม่มีการตอบรับเลย
ก็เลยตามหาต่อไป แต่ก็ได้ซื้อจากแม่ค้าท่านอื่นเรียบร้อยแล้ว
ถ้าหากว่าเราโอนไป สงสัยมีหวังไม่ได้ของแน่ๆเลย -*-
ยังไงเป็นกำลังใจให้โบ๊ทน้าาา ไม่รู้จะตามหาเค้าได้ยังไง??
summer
Originally Posted by zyrus
ผมว่า เจตนาดี ก็จะนำพาสิ่งดี ๆ ตามมาครับ
คิดในแง่บวกกกกกสุดๆๆๆๆ อย่างน้อย ก็ได้คืนมาส่วนนึงนะครับ
สู้ ๆ ครับ

บางทีเราคิดดี ทำดี ก็มีเรื่องต้องให้ท้อบ้าง แต่ก็พยายามมองในแง่ดีเพื่อให้กำลังใจตัวเองครับ ขอบคุณมากน่ะครับ สำหรับกำลังใจ :)
summer
Originally Posted by Suzii
หวายยยยย สุโชคดีมากๆเลย >.< เมื่อเดือนก่อนตามหา zippy wallet Limited อยู่นาน จนไปเจอเวบของ gifthubb
สั่งซื้อไปก็แล้ว พยายามโทรหาก็แล้ว whatsapp ไปก็แล้ว แต่ไม่มีการตอบรับเลย
ก็เลยตามหาต่อไป แต่ก็ได้ซื้อจากแม่ค้าท่านอื่นเรียบร้อยแล้ว
ถ้าหากว่าเราโอนไป สงสัยมีหวังไม่ได้ของแน่ๆเลย -*-
ยังไงเป็นกำลังใจให้โบ๊ทน้าาา ไม่รู้จะตามหาเค้าได้ยังไง??

โอ้วสุ โชคดีมากกกกกกกกกกก ดีแล้ว แค่โบ๊ตโดนคนเดียวก็เกินพอล่ะ อย่าให้เพื่อนต้องโดนด้วยเลย
ไม่อยากให้มีใครโดนอีกจริงๆ แต่วันนี้ก็มีคนโทรมาหาโบ๊ตบอกว่า เค้าก็เป็นเหยื่อของคนๆนี้ ก็เริ่มมีความหวังบ้างล่ะ
โบ๊ตคงต้องแจ้งความและก็ดำเนินการตามกฎหมายสูงสุดล่ะ ไม่ไหว เสนียดสังคม เห็บไรหน้าหนังหมามากกกกก
summer
ตอนนี้มีความคืบหน้ามาแจ้งสมาชิกนะครับ

E K Gifthubb กำลังโดนดำเนินคดีอยู่นะครับ

เจอของจริง เอาจริงแน่นอน ผมก็กำลังรวบรวมหลักฐาน

ใครตกเป็นเหยือของมันอย่าสงสาร นิ่งนอนใจ

หรือใครก็ตามที่เคยโดนมัน ตอ ก็ขอให้สละเวลาว่างๆ

ไปช่วยกันเพิ่มน้ำหนักให้รูปคดีว่า E NE มันเป็นคนชั่วระดับประเทศครับ

มาช่วยกันนะครับ ใครสนใจให้ความร่วมมือ ติดต่อผมโดยตรงได้เลยครับ

มันไม่ได้ทำคนเดียวครับ มันทำเป็นขบวนการ คาดว่าโกงไปไม่น้อยกว่า

สอง ล้าน ละครับ
Luxury_Star
เราก็เกือบโดนเมื่อปี 08 โทรไปถามlongcham เห็นตั้งราคาขายถูกกว่าคนอื่นนิดหน่อย แล้วก็ไม่ค่อยรับสาย แล้วก็ไม่โทรฯกลับด้วย ถามรายละเอียด ก็พูดกำกลวม มีเวปเปิดขายสินค้า ล่อเหยื่อด้วยนะ giffhubbwelove..
เป็นกำลังใจให้นะคะ ขอให้ได้เงินคืนเร็ววัน
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3