ขอคำแนะนำกระเป๋าใส่เครื่องสำอางค์ค่ะ
โดย Aengaeng
Aengaeng
[SIZE="3"]พอดีวันนี้กระเป๋าเครื่องสำอางค์ขาดค่ะ

เลยอย่างได้คำแนะนำว่าจะเปลี่ยนเป็นของอะไรดี

ช่วยกันแนะนำหน่อยนะค่ะ เพื่อน ๆ ใช้อะไรกัน
ถ้าได้รูปประกอบด้วย จะเป็นพระคุณมากเลยค่ะ
suiteeruk
มาตอบก่อน เดี๋ยวรูปค่อยมานะคร๊า พี่เอี้ยง (ชาร์จแบตกล้องอยู่)

กระเป๋าใส่เครื่องสำอางค์หยกใช้ของ kipling+prada อ่ะค่ะ
เพราะ.....เป็นผ้า สีสันสดใส ถ้าเปื้อนก็ซักแห้งได้ น้ำหนักเบา ใส่ คสอ.ได้เยอะหน่อย อ่ะค่ะ
mindmelody
Prada ค่ะ สีสดใสสดใส

น่ารักดี^^
KwaNn
ตอนนี้ใช้ของ benefit อะจ้ะ

น่ารักดี ลายเก๋ด้วย

ตามปกติก้อใช้ที่มันแถมมากะเครื่องสำอางค์ด้วย
โดยเฉพาะของclinique ลายน่ารักดี ^^
deer
กะลังอยากได้เหมือนกันค่ะ กระเป๋าซิปแตกกระจาย ขาดรุ่งริ่งเหมือนกันค่ะ ไปเหล่ๆ ในห้อง tPF เจอน้องบาลอง เค้าเอาไว้ใส่พวกปากกาดินสอ น่ารักจัง ขนาดกะลังดีไม่ใหญ่ไปด้วยค่ะ

เอารูปมาฝาก ไม่อยากฟุ้งซ่านคนเดียวค่ะ 555

deer
^
^
^
^^
ขนาดน่าจะประมาณ 20 x 9 cm. (จากที่กะจากสายตานะคะ)

ถ้าใครรู้บอกด้วยเด้อ.... เท่าไหร่เนี่ย...
Aengaeng
[SIZE="3"]ขอบคุณทุกท่านค่ะ
น้องบาลอง นี่คงไม่เหมาะ เหมาะสำหรับใส่ปากกามากกว่าค่ะ

prada ที่พูดกันมีรูปมั๊ยค่ะ แล้วหาซื้อได้ที่ไหนเอ๋ย
noo_pizza
จ๊ากกก เค้าใช้ของแถมจากสปาอ่ะ....

แบบว่าที่เวลาไปขัดตัวแล้วเค้าก็ให้มา เป็นถุงน่ารัก ๆ อ่ะค่ะ
ไม่เปลืองเนื้อที่ดี.....
Aengaeng
[SIZE="3"]แหม๋ ไม่อยากเรียกคุณพิซซ๋าเลยหลังจากทราบที่มาของ LOGIN แหะ ๆ แต่ไม่รู้จะเรียกว่าอารายอ่ะ

เราก็มีถุงหูรูดสีม่วงใบน้อย
แล้วเครื่องสำอางค์มันไม่หล่นออกมาหรือค่ะ
cherry_k
ส่วนตัวมีเยอะแยะมากมายเลยค่ะ

แต่จะเป็นไม่ค่อยมีแบรนด์เท่าไรค่ะ เพราะว่ากลัวมันเลอะ แหะ แหะ ยิ่งซุ่มซ่ามอยู่

แต่ก็ชอบ Prada นะคะ เค้ามีหลายสี แต่ที่เอามาใช้ป่อยที่สุดก็เป็น Kipling ค่ะ
ruthai_s
ใช้กระเป๋าผ้า Hand made ค่ะ เอาแบบที่ลายน่ารักๆ สีตุ่นๆ หน่อย (จะได้ไม่ต้องซักบ่อย :p) เบาดี แล้วใส่ของกระจุกกระจิกได้เยอะค่ะ
noo_pizza
Originally Posted by Aengaeng
แหม๋ ไม่อยากเรียกคุณพิซซ๋าเลยหลังจากทราบที่มาของ LOGIN แหะ ๆ แต่ไม่รู้จะเรียกว่าอารายอ่ะ

เราก็มีถุงหูรูดสีม่วงใบน้อย
แล้วเครื่องสำอางค์มันไม่หล่นออกมาหรือค่ะ

ฮ่า ฮ่า เรียกพิซซ่าก็ได้จ้า....ไม่งั้นเราก็เป็นแม่พิซซ่า......

เรียกหนูได้ค่ะ คุณเอี้ยง

ของเราก็ไม่หล่นเนอะ ก็รูดปรื้ด รูดปรื๊ดอยู่ทุกวัน
เก่าทีพังทีก็เอาอันใหม่มาใช้
belovepat
เราใช้ sanrio ง่ะ น่ารัก คิกขุโนเนะ ไม่แพง :D
Mukzilla
ง่ะ เค้าใช้ของแถมจาก nars อะค่ะ สีดำเรียบๆ ซักได้
ใส่ของได้เยอะพอสมควรเลยค่ะ
jam
ของเราใช้ใบนี้..พกติดกระเป๋าทุกวัน ใช้มานานมากแล้ว ทนดีที่สุดค่ะ ^_^

Aengaeng
[SIZE="3"]กำลังลังเลเลยค่ะ ระหว่าง
หากระเป๋าสีม่วง น่ารัก ๆ หรือ เท่ห์ มาใช้
อาจเป็นถุงผ้า, sanrio, kipling, harrod

[SIZE="3"]หรือ

[SIZE="3"]น้อง LV

[SIZE="3"]แต่เราก็ไม่แน่ใจว่าตัวเอง จะบ้า LV อีกนานมั๊ย ถ้าซื้อมาแล้วเบื่อ
จะมีใครซื้อต่อเพื่อไปใช้ใส่เครื่องสำอางค์มั๊ย

[SIZE="3"]ตอนนี้อยากเห็น PRADA ของเพื่อน ๆ จัง
แล้วราคาต่างกับ LV มากน้อยอย่างไรค่ะ
noo_pizza
Originally Posted by belovepat
เราใช้ sanrio ง่ะ น่ารัก คิกขุโนเนะ ไม่แพง :D

เค้าก็มี .......ใช้สลับ ๆ กัน ชอบ
blissy
ของเราซื้อมาจากญี่ปุ่น เป็นกระเป๋าเครื่องสำอางแบบน่ารักๆที่สาวๆที่โน้นเค้าใช้กัน
แบบเปรี้ยวๆลายเก๋ๆก็มีเยอะนะ ราคาก็ประมาณ300-600 ที่Loft, Mary-Jสยามสแควร์ ก็มีขายนะคะ ไม่แพงมากด้วย เก่าก็โละเปลี่ยนใหม่ แต่เพื่อนเราก็มีนะที่ใช้LV ก็ดีไปอีกแบบ ดูไฮโซดี แต่เราเสียดายกระเป๋าอ่ะ กลัวเปื้อนแล้วก็เก่าง่ายด้วยค่ะ:D
asiaticia
Originally Posted by belovepat

ใช้ sanrio เหมือนกันเลยค่ะ sanrio เนี่ยใช้มาตั้งกะเรียนม.4 กระเป๋าที่ใช้เป็นผ้าขนหนูตัว pompompurin สีเหลือง ควักออกมาเป็นตัวหลอกอายุดีจริงๆ BA เรียกน้องทันที 555 แล้วทนมากๆค่ะใบนี้ใช้มาก็จะแปดปีและ ที่สำคัญคือพอเป็นผ้าขนหนูมันเลยเป็นตัวกันกระแทกและกันกระทบให้ไปในตัวสำหรับของอย่างอื่นในกระเป๋าถือ:D
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3