สงสัยไรนิดหน่อยนะคะเกี่ยวกับ Neverfull mm ^^
โดย hoiilord
hoiilord
[SIZE="4"]ที่สงสัย คือ เรื่องเวลาเก็บเจ้า NF อ่าคะ เวลาที่ยังไม่ใช้นี่ พี่ ๆ เพื่อน ๆ เก็บแบบไหนกันอ่าคะ คือ เก็บเข้ากล่อง หรือ แชวนไว้ แล้วถ้าแขวนไว้เนี่ยต้องหาอะไรมาดันทรงหรือเปล่าคะ แห่ะ ๆ ^^
Kesara
ขอเกดเวลาไม่ใช้เก็บโดยการแขวนคะ ไม่ได้ดันทรงอะไร
รอเพื่อนๆมาช่วยๆกันตอบนะคะ
greentea
ของเราจับตั้งเอาไว้แล้วใช้หมอนยัดไว้ข้างในให้มันเป็นทรงน่ะค่ะ ไม่ได้แขวนอ่ะค่ะ
Amy-Thailand
วางตั้งไว้แหล่ะค่ะ แล้วหาหมอนมาใส่ไว้เพื่อดันทรงไว้ค่ะ
ถ้าแขวน เอ๋ว่าสายมันจะเสียอ่ะค่ะ
patcha_fah
เราแขวนไว้อ่ะ สายจะเสียจริงเหรอ อ๊าย ต้องรีบเปลียนแล้ว
mayhoney
ของเราวางไว้เฉยๆ เหมือนกันค่ะ แต่เอากระเป๋าเล็กกว่าใส่เข้าไปข้างในอีกทีเหมือนให้กระเป๋าอันเล็กมันดันทรงให้อีกทีอ่ะค่ะ :)
Amy-Thailand
Originally Posted by patcha_fah
เราแขวนไว้อ่ะ สายจะเสียจริงเหรอ อ๊าย ต้องรีบเปลียนแล้ว

คาดเดาเอาอ่ะค่ะ
เพราะสังเกตุจากกระเป่าอื่นๆ ที่เราแขวนไว้อ่ะค่ะ
แขวนไว้นานๆ พอจะไปเอามาใช้ ก้อเห็นว่าสายมันงอๆ ตรงที่แขวนไว้อ่ะค่ะ
เลยไม่กล้าเอา NVF แขวนอ่า ^^
TaroGag
ของเราพับเก็บเข้าถุงผ้าเหมือนตอนถอยมาจากshopเลยอ่ะค่ะ
kanomcake22
ลองมาหลายวิธีเหมือนกันคะ
ทั้งหมอนยัด ทั้งแขวน
สุดท้ายเลยพับแล้วใส่ถุงดีกว่า
kunmuay
หมวยเก็บใส่ในถุงแล้วใส่ตู้ไว้ค่ะ
am_rabbitt
ของเราพับเก็บเข้าถุงเหมือนตอนที่เพิ่งได้มาค่ะ และใส่ซองกันชื้นลงไปด้วยค่ะ เก็บเหมือนกันแบบนี้กับทุกใบเลยค่ะ
lukbua
ใส่ถุงผ้า แล้วก็เก็บไว้ในตู้ธรรมดาๆ ค่ะ
เพราะตอนซื้อจากช้อปมาเค้าก็เก็บซ้อนๆ กันแบบนี้ ไม่น่าจะมีปัญหาอะไร
only_authentic
[SIZE="4"]ใส่ถุงผ้า และเข้ากล่อง เหมือนออกจากช็อปเลยค่ะ:)
suiteeruk
พับเก็บใส่ถุงผ้า เหมือนตอนที่ซื้อมาค่ะ
Meesook
วางไว้ค่ะ ใช้กระเป๋าถาดในกระเป๋า ก็เลยเป็นการดันทรงไปในตัวแล้ว

ไม่กล้าแขวนค่ะ กลัวหูกระเป๋าจะยาน เห็นมันเป็นหนังสายเล็กๆ
serenee
กระเป๋าทุกใบเวลาไม่ได้ใช้ก็จะเก็บใส่ถุงผ้าเข้าตู้ไว้ค่ะ ส่วน neverfull เราพับเก็บเหมือนเดิมค่ะ ไม่กล้าแขวนกลัวสายเสียอ่ะค่ะ
ppllooyy
ใส่ถุงผ้า แล้ววางเข้าตู้ค่ะ :)
b-bo-o
หาอะไรมาดันทรงอ่ะคะ แล้วก้อเข้าถุงผ้า เกบเข้าตู้

สมัยก่อนพับเกบคะ แต่เพื่อนบอกว่าไม่ควรจะดีกว่า
เพราะถ้าพับนานๆ หนังเปนรอยคะ
คิดไปคิดมามันก้อจริงๆอ่ะคะ

ไม่ควรแขวนนะคะ เด่วสายจะเสียอ่ะคะ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3