รบกวนถาม Keepall . . . with strap หน่อยครับ
โดย woOdy
woOdy
ไม่เคยใช้ Monogram เลย พอดีกำลังคิดจะซื้อ Keepall Monogram ?? with strap

ขอถาม เรื่อง size กับ สี

เรื่อง size ช่วยเลือกขนาด size ผู้ชายเหมาะสำหรับใส่เสื้อผ้า สูง 175

เรื่องสี จิงๆอยากได้ตัวในรูปที่1 ชอบสายสีขาวตัดกันดีแต่ถ้าใช้ไปนานเปลี่ยนไปแบบรูปที่2 ก็คงคิดจะเลือก แต่กำลังลังเลระหว่าง damier macassar

เอ่อขอถามด้วยครับว่า รุ่นในรูปที่1ราคาตกอยู่เท่าไหร่ มือ1 มือ2 ^^ แล้วถ้าซื้อในเมกา ถูกกว่ามากไหม

รูปที่1 [ขอบคุณรูปจาก internet]

รูปที่2 [ขอบคุณรูปจาก internet]

ขอบคุณครับ
i-am-jojo
ทำใจเรื่อง cowhide ค่ะ แต่ถ้าใช้แบบรักษาก็สวยไปอีกนาน ฉีดสเปรย์กันน้ำบ้าง (ช็อปไม่แนะนำ แต่ไม่ทำแล้วโดนน้ำช่วงแรกก็เป็นดวงคราบแล้ว)

จริงๆ รูปที่สองก็ไม่น่าเกลียดนะคะ ดู Honey แล้วช่วงนี้ก็ไม่ต้องใช้ทะนุถนอมมากเหมือนตอนแรกแล้วด้วย สะพายจริงๆ สีนี้อาจจะดูสวยก็ได้นะคะ

แนะนำให้เป็น size 45 ค่ะ เพราะใหญ่กว่านี้จะออกแนว Luggage ไปเลย

ซื้อที่อเมริกาไม่ใช่ทางเลือกที่ดีค่ะ เมื่อวานไปซื้อ New Speedy with Strap ที่ Maryland ยังดีที่เป็น made in France
แต่พวก Neverfull, Speedy ดั้งเดิมทุกไซส์ ตอนนี้ปั๊มเป็น made in USA หมดแล้วค่ะ ผลิตที่นี่หมดเลย เลยไม่แน่ใจว่า Keepall จะได้ของที่ไหน ถ้ามาซื้อที่นี่

และราคาที่นี่ดูเหมือนจะถูกกว่าไทย 2000-4000 แต่พอรวม Tax ของแต่ละรัฐแล้วแทบไม่ต่างกับไทยเลยค่ะ
ของเราเมื่อวานนี้ Speedy Bandolière $1050 + state tax 6% = $1113 ~ 33,000 บาท ที่ไทย 35,300 บาทค่ะ

ปล. Keepall 45 ที่นี่ $1360 ไม่รวม tax ค่ะ
woOdy
ขอบคุณ คุณ i-am-jojo ครับสำหรับข้อมูล ^^

cowhide พวกสเปรย์ ยางลบ จะกลับมาเหมือนเดิมไหม อย่างที่คุณบอกครับจะซื้อออกแนว Luggage แต่ไม่ใหญ่เกิน [ไม่มีโอกาสไปลองเลยไม่รู้sizeไหนดี]

แต่จิงๆก็ไม่อยากซื้อที่เมกา ไม่ชอบปั้ม made in USA - -a แต่พอดีกำลังจะไปเลยขอถามก่อน

ขอบคุณอีกครั้งครับ
sassyjayy
ผมใช้ macassar อยู่ครับ ลงตัวมากๆครับ ได้ ลายโมโนแกรม+หนังสีดำ ออกลุคเท่ห์ๆ

ไม่ต้องกลัวคาวไฮด์

ผมใช้ไซส์ 45 ครับ สบายๆ เดินทางได้ ใช้ประจำวันก็ได้ครับ
Chinwa
Originally Posted by i-am-jojo
ทำใจเรื่อง cowhide ค่ะ แต่ถ้าใช้แบบรักษาก็สวยไปอีกนาน ฉีดสเปรย์กันน้ำบ้าง (ช็อปไม่แนะนำ แต่ไม่ทำแล้วโดนน้ำช่วงแรกก็เป็นดวงคราบแล้ว)

จริงๆ รูปที่สองก็ไม่น่าเกลียดนะคะ ดู Honey แล้วช่วงนี้ก็ไม่ต้องใช้ทะนุถนอมมากเหมือนตอนแรกแล้วด้วย สะพายจริงๆ สีนี้อาจจะดูสวยก็ได้นะคะ

แนะนำให้เป็น size 45 ค่ะ เพราะใหญ่กว่านี้จะออกแนว Luggage ไปเลย

ซื้อที่อเมริกาไม่ใช่ทางเลือกที่ดีค่ะ เมื่อวานไปซื้อ New Speedy with Strap ที่ Maryland ยังดีที่เป็น made in France
แต่พวก Neverfull, Speedy ดั้งเดิมทุกไซส์ ตอนนี้ปั๊มเป็น made in USA หมดแล้วค่ะ ผลิตที่นี่หมดเลย เลยไม่แน่ใจว่า Keepall จะได้ของที่ไหน ถ้ามาซื้อที่นี่

และราคาที่นี่ดูเหมือนจะถูกกว่าไทย 2000-4000 แต่พอรวม Tax ของแต่ละรัฐแล้วแทบไม่ต่างกับไทยเลยค่ะ
ของเราเมื่อวานนี้ Speedy Bandolière $1050 + state tax 6% = $1113 ~ 33,000 บาท ที่ไทย 35,300 บาทค่ะ

ปล. Keepall 45 ที่นี่ $1360 ไม่รวม tax ค่ะ

Agree w/ u kub
woOdy
ขอบคุณข้อมูล คุณ sassyjayy และ Chinwa ครับ
KwaNn
คิดว่า โมโน 45 โอเคมากๆเรย ใช้เป็นเอวรี่เดย์ก้อได้ เผื่อไปไหนสองสามวันก้อโอเค
แต่ที่ ม มีผู้ชายคนนึงใช้ dam graphite 45 ดูเท่มากกกกกกกก ดูเรียบๆเท่ๆขรึมๆ

ราคา 45 ที่ไทย 45500 (ที่ซื้อมาเป็นลายdamier แต่คิดว่าราคาเท่ากับโมโน)
ส่วนราคามือสองในเว็บมีหลากหลายมากกก เคยเห็นบางใบสภาพดีราคาถูกก้อมี
ลองเซิรจดูน้าา :)))
tajaba
เชียร์ macassar ครับ
northopus
ผมมี keepall Macassar 45
keepall Damier Azur 45
และ keepall Monogram 55

ก่อนอื่นต้องถามว่า ซื้อไปทำอะไรก่อนครับ
1 ถ้าเป็นหนุ่มออฟฟิต ที่ชีวิต ทำงานเสร็จแล้วขับรถกลับบ้าน ไม่ค่อยแนะนำครับ
เพราะกระเป๋าทรงนี้ ใส่เอกสาร หนังสือ สมุด แล้วยับหมด

2 ถ้าเลิกงานแล้วไปยิมต่อ กลับรถไฟฟ้า อันนี้เหมาะมากครับ กระเป๋าทรงนี้ ยัดใส่ล็อคเกอร์ในตู้ได้พอดี

3 ถ้าซื้อไว้สำหรับเดินทาง สัก 1-2 คืน ขนาด 45 จะเล็กเกินไปครับ ใส่ของไม่พอ (ใส่รองเท้าก็เต็มกระเป๋าแล้ว)
ถ้าอยากเดินทางแนะนำ ขนาด 55 แบบไม่มีสาย

ส่วนแบบให้เลือก ถ้าไม่เคยมีวิตตองมาก่อนเลย ก็แนะนำรุ่นมาตราฐานแบบ
แต่ตอนนี้ลาย Damier Graphite(ลายตารางสีดำ) Monogram Macassar (ลายแอลวีแต่กุ้นหนังดำ)
โหลมากๆครับ ถือกันแต่ลายนี้ทั้งเมืองเลย
โดยส่วนตัวแนะนำ Damier ebony (ลายตารางสีน้ำตาล)

ผมว่าผู้ชายสูงสัก 175 เสือกไซส์ 45 กำลังดีครับ
on0808
ไม่สนใจเป้นแมสเซ็นเจอ สวยๆหลายตัวนะครับ
แต่ถ้าให้เชียคิปออล มาคัสซ่า สวยสุดในความคิดผมครับ
Whaie
Keepall 45 mono โลดดดดดดดครับ :)
kim-juu
เชียร์ Keepall 45 mono ค่ะ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3