Neverfull MM MONO ใบแรกในชีวิต....(แต่ตอนนี้เกิดลังเลค่ะ) Help Me PLS.....
โดย malinvisa
malinvisa
คือฝากเพื่อนซื้อจากฝรั่งเศษค่ะ ลาย MONO แต่หลังจากมาอ่านจากหลายๆกระทู้บอกว่า Damier ทนกว่า ใช้โดยไม่ต้องระวังรักษาอะไรมาก ก็เลยเริ่มลังเลว่าจะขาย MONO แล้วซือ Damier ดีไม๊อ่ะค่ะ แล้ว MONO มีวิธีรักษาอย่างไรบ้างค่ะ เราควรจะใส่ที่หุ้มสายด้วยดีไม๊ค่ะ รบกวนด้วยนะค่ะ
tiny_only
ส่วนตัวชอบmono แต่ติดตรงที่ขึ้นคาวไฮด์เนี่ยแหละประเด็น พอกลายเป็นนำ้ตาลเข้มมากๆจะทำให้ไม่อยากใช้อีกเลย แต่ถ้าซื้อdamierไม่ต้องกลัวว่าจะด่างหรือเรื่องคาวไฮด์เลยค่ะ ทนกว่ามากๆ
แต่ถ้ายังไงก็จะซื้อmono ก็แนะนำว่าควรฉีดสเปรย์กันนำ้เพื่อเคลือบหูกระเป๋าไว้ ส่วนเรื่องที่หุ้มสายถ้าเป็นspeedyมันก็ดูโอเคแต่ถ้าเป็นneverfull ไม่แนะนำอะค่ะ มันจะลดความน่ารักของกระเป๋าไป
chirapoa
ส่วนตัวใช้แต่ Damier หมดเลยคะ เพราะว่ากลัวคาวไฮด์ด้วยคน
มีแต่กระเป๋าเงินที่เป็น mono ค่ะ
Tukta Janes
แวะมาบอก ของเราที่มีในกรุ ไม่มีดาร์มิเยร์เลย ไม่ต้องห่วงหรอกค่ะ มีแล้วก็รักเลยค่ะ
Poupee'
Mono คะ ดูคลาสสิคกว่ามากมาย
jessyjess
เรามีทั้ง 2 ลาย ไซส์ gm ทั้ง 2 ใบ
ข้อดี ข้อเสียแตกต่างกันค่ะ

- mono
cowhide เข้มขึ้นจริง แต่ classic นะ
ซื้อหูถักมาใส่ก็โอแล้วค่ะ ฉีดกันน้ำด้วยนะ

- damier
ซื้อหูถักมาใส่จะดีมากค่ะ
ไม่งั้น ใช้ไปนานๆสายจะเหนียวแล้วก็แตกด้วย
ของเราไซส์ gm ดูแลยากตรงขอบบนที่เค้าใช้อะไรหุ้มนะ pvc รึเปล่า
มันยับ / ย่น / แตก / ขาดค่ะ
เพราะไซส์ใหญ่บางครั้งพับมากๆ แตกเลย -"-
แต่ไซส์ mm ไม่ค่อยมีปัญหานะ
คงเป็นเพราะไซส์เค้ากำลังโอเค ก็เลยไม่ต้องพับค่ะ
Joys
เพิ่งได้ damier GM มา
กัวลเรื่งขอบมันจะยับ / แตก มีวิธีป้องกันมั้ยค่ะ หรือว่าไม่ควรพับ??
แล้วต้องฉีดกันน้ำมั้ยค่ะ
malinvisa
ขอบคุณทุกความเห็นนะค่ะ
ตอนนี้ตัดสินใจใช้มันแล้วซักพักค่ะ ไม่ได้ไปเปลี่ยนอะไรเลย MONO คาวไฮด์เริ่มขึ้นแล้ว หลงรักมันเข้าให้ซะแล้วล่ะค่ะ :)
ตอนนี้เริ่มอยากได้ GM ขึ้นมาแล้วอ่ะ ทำไงดี อิอิ
Whaie
ผมชอบคนใช้ MONO ครับ ดูน่ารักดีคับ :)
kim-juu
โดยส่วนตัวชอบลาย mono ค่ะ
แต่ด้วยความไม่ค่อยดูแลรักษาเลยถอยมาแต่ damier จ้า
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3