เวลาเพื่อนๆไปซื้อ LV. ที่ปารีส เช่น ลาฟาแยต หรือ ถนนชอง สั่งอย่างไรให้ได้แยกอุปกรณ์ครับ เหนื่อย
โดย doctor_top
doctor_top
ฝากเพื่อนหิ้วมาให้ของขวัญ ญาติ 2 ใบ Strap กับกุญ แจ ถลอกมาตั้งแต่เปิดถุงอีกแล้วครับ เพราะ พนักงานไม่เคยฟังเลยว่าให้แยก กุญแจในกล่อง สาย ป้าย ไม่ต้องห้อยมา เวลาไปซื้อของตัวเอง บางใบอยากจะซื้อเก็บ ขอเค้าแยกอุปกรณ์ เค้าบอกว่า OK. แต่พอได้รับของก็ประกอบมาแล้วทุกทีเลยครับ ใครเป็นแบบผมบ้าง

เพื่อนๆบอกเค้ายังไงครับ ^^
BOTANIC
อยากรู้ด้วยคนของโบ๊ตเขาก็ชอบประกอบมาเสร็จทุกทีเลยเหมือนกันคับ
doctor_top
น้องโบ๊ตตตเนื่ยมีแต่คนฝากซื้อ แบบไม่เอาประกอบ เหอๆๆ จะรอดมั้ย
Tukta Janes
เราว่าเป็นเฉพาะพนักงานบางคนมั้งคะ เพราะของเราเวลาไปซื้อเค้าแยกให้หมดเลยค่ะ โดยที่ไม่ได้บอกอะไรเค้าเลย สายม้วนเก็บอยู่ในกระเป๋า กุญแจก็อยู่ในกล่องเรียบร้อย

แต่มีอยู่ครั้งนึงเค้าก็ห้อยกุญแจมาให้แบบแกะไม่ออกด้วย เพราะดันเอาลูกกุญแจไปคล้องไว้ในแม่กุญแจ ต้องเดือดร้อนหิ้วกลับไปที่ช็อบให้หาลูกกุญแจเบอร์เดียวกันมาไขออกให้
doctor_top
เจอเหมือนกันเลยครับ
BOTANIC
Originally Posted by doctor_top
น้องโบ๊ตตตเนื่ยมีแต่คนฝากซื้อ แบบไม่เอาประกอบ เหอๆๆ จะรอดมั้ย

สู้ๆคับ

โบ๊ตว่าพี่ลองเปิดเช็คก่อนออกจากช๊อปอีกทีก่อนไหมคับแบบถ้าเขาประกอบมาแล้วก็บอกให้เอาไปแยกเลย

อิอิอิ
doctor_top
บางรุ่นถ้าเอาไปแยกเองแล้วพวกสาย บ่า ป้าย มันก็มีรอยนะ เด๋วจะเข้าใจผิดว่าเราซื้อของเก่ามาอีก 555 ส่วนมากคนฝากซื้อเค้าอยากได้แบบ สายในถุง กุญแจในกล่องกันค้าบบ
BOTANIC
ั้นต้องเสี่ยงดวงแล้วละคับพี่

โชคดีคับ
mindmelody
เป็นค่ะ ตอนนั้นซื้อ speedy ใส่กุญแจมาให้เลย cowhide เป็นรอยตั้งแต่ยังไม่ได้ใช้เลยค่ะ แอบบเซ็งด้วย
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3